• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ กล่องเกียร์ 098 927 731 สำหรับ T4 2.5 เกียร์ออโต้ 5 สูบ  (อ่าน 1711 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    พ่อผมนำรถไปซ่อมกับช่างเณร ( ราชบุรี ) ปรากฏว่า กล่องเกียร์เสีย กำลังหา อะไหล่มือสองอยู่ ราคาเท่าไหร่ ใครมีช่องทางรบกวนช่วยหน่อยครับ ส่วนว่ากล่องเป็นอะไร ซ่อมได้หรือไม่ กำลังติดต่ออู่โฟล์คที่สนิทกันให้ดู

bank69

มีรูปเพิ่มเติมครับ ไปเปิดกล่อง TCU มาแล้ว ผลปรากฏว่า IC12 IC13 IC14 และ R22 ไหม้เสียหาย บอร์ดด้วยหรือเปล่า ต้องเช็คอีกครั้ง และ พวก IC ถูกลบหมายเลข และ บอร์ด คงถูกซ่อมมาแล้วหลายครั้ง ( ไม่เกี่ยวกับช่างเณรนะครับเพราะว่ารถคันนี้อายุก็เกือบยี่สิบปีแล้ว และ ก็ผ่านการซ่อมเกียร์ไม่เปลี่ยนมาหลายครั้ง แต่ก็ไม่หาย จนต้องถึงมือช่างเณร ) วันนี้ติดต่อหากล่องใหม่ยังไม่มี แต่จะพยายามส่งกล่องนี้ซ่อมกับอู่โฟล์คประจำดูก่อนนะครับ ได้ผลอย่างไรมาอัพเดฟที่หลัง

VW CLUB

กล่องน่าจะหายาก ลองซ่อมดูละกัน