• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนอะไหล่ห่วยแตก รูปผลงานช่างโจ้ สวนผัก0841249982  (อ่าน 17464 ครั้ง)

Vcan

• บุคคลทั่วไป
    คุณ นน เป็นแฟนเหนียวแน่นเลยนะครับ

http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/46925.html

มีปัญหา ยังกลับไปซ่อมอีก

2011 มีปัญหา ออกมา post ในเวปนี้
    2012 ซ้ำรอยเดิม
    มีนัยยะ อะไรหรือเปล่าครับ

Vcan

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=47081.45

link กระทู้ของ board ใหม่

นน

555 เห็นใกล้บ้านก็เลยซ่อม ไม่คิดจะยุ่งอย่างนี้ อู่ประจำมีอยู่แต่ไกล้หน่อย ช่างจ้ำ ช่างชาติ ช่างหรั่ง ก็ดี

นน

ก็เคยเปลี่ยนมาก่อนแล้วละร้านนี้ นานแล้ว ก็มีปัญหาเปลี่ยนอะไหล่เก็บงานไม่ดีต้องกลับมาแก้ ทำแบบลวกๆ นึกว่านานแล้วฝีมือจะพัฒนาขึ้น เปลี่ยนเสร็จรองรถออกบิลเก็บเงินไล่ลูกค้าหนี ทั้งที่อาการเสียไม่หาย ถามทำไมไม่หายว่ายาวไปถึงอย่างอื่นโน้น หนักกว่าเก่าอีก ต้องเปลี่ยนหมดทุกชิ้นมั่ง

นน

ก็เป็นคนทำงานออพฟิตนี้แหละครับ คุณVcan ถ้าไม่ดีก็บอกไม่ดี คนใช้รถคนอืนจะได้รู้ ลิ้งค์เก่านั้นกับ ผมตั้งกระทู้นี้ใหม่อีกผมก็ยังใช้ชื่อเก่า นน แต่Vcan ลิงค์เก่าไม่เห็นมีชื่อคุณVcanแสดงความเห็นอะไร  แต่กระทู้นิ๊ทามมัยคุเสือกอารัยกะกรุ

นน

ขอบคุณเจ้าของเวปที่ให้คนใช้รถได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและได้อ่านเนื้อหากับบุคคลทั่วไป อู่ ช่าง อะไหล่ ร้านค้า ไม่ใช่มีแต่ด้านดี ด้านไม่ดีก็มี ก็เลยเอามาแฉให้รู้กัน

WhitePassat

• Jr. Member
    • **
    อ่านจบแล้วก็รู้สึกหนาวไปหมด...อาจเป็นเพราะทำบุญมาดีเลยไม่เจอกับตัวเอง ช่างที่เคยเจอล้วนแต่นิสัยดี ซ่อมรถดี มีอัธยาศัยแต่เราไม่สะดวกเดินทางไกลๆเลยเลือกที่มันใกล้ๆบ้าน ช่างบางคนก็ตั้งใจว่าจะไปหาเช่นคุณเณรที่ราชบุรีเพราะชอบใจที่ให้ความรู้ไม่ปิดบังและมีหลักวิชาดี คงไปเยี่ยมเยียนและอาจได้ตรวจสภาพรถกัน ก็ขอบคุณที่นำมาเล่าให้ฟังครับ

Volkswagen Mania

ก็อย่างที่บอกครับ....หมั่นศึกษาหาความรู้เชิงช่างไว้มากๆ...จะได้ไม่ถูกหลอกลวง...

นน

จากการที่เอาไปเข้าร้านช่างโจ้ ๕ วัน รู้และเห็นช่างลูกน้องใช้รถลูกค้าที่จอดอยู่ในอู่ เอารถไปชื้ออะไหล่ กินข้าว ตระเวรถนนพระราม๕เชียงกง ถนนสวนผักร้านขายอะไหล่ โรงกึง คันหนึ่งไปกัน๓ คน มีคนนอกไปด้วย เหลือลูกน้อง๒คน มีโฟกล์เต่าสีเขียวรุ่นใหม่ B5สีบรอน์ใส่ไฟโปรเจคเตอร์ A4สีขวันบุหรี่ ทุกวันนี้ยังเห็นรถที่ว่าจอดอยู่ในอู่อยู่เลย

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
     >:(   ดีครับ มีอะไรไม่ดีก็เอามาเตือนสมาชิก  จะได้หลีกเลี่ยง
               ส่วนช่างที่ถูกอ้างถึง ก็ควรจะชี้แจงให้หายข้อสงสัย
               จะได้ฟังความทั้งสองฝ่าย  เพื่อความยุติธรรม   :-\

นน

ปีที่แล้วชื้อยางหุ้มเพลาจากศูนย์บางแคมาให้เปลี่ยนเสร็จ ขับไป ณ วันนั้นจาระบีกระจายเต็มล้อ ดึงสายรัดยางเพลาไม่แน่นก็เอากลับมาแก้ ขับไม่ถึงสองอาทิตย์หัวเพลาข้างดังกล่าวหลุด(ไม่เคยเป็นมาก่อน)ยกรถมาให้ช่างโจ้แก้บอกว่า หัวเพลาสึกเป็นเฉพาะรุ่นนี้และเป็นเฉพาะข้างนี้ ผมทนขับไปหลุดไป ๒ ครั้ง เนื่องจากคิดว่าจะต้องชื้อใหม่เหมือนที่ช่างโจ้แนะนำ ก็พอดีมีคนแนะนำในเวปนี้ให้เปลี่ยนช่าง ก็เลยเข้าอู่แถวถ.เทิดไทเช็คดู..ขับมาจะปีแล้วไม่เคยหลุดอีกเลย ขอบคุณนะครับสำหรับคนแนะนำ

นน

อัพเดดกันหน่อยครับ มีเรื่องเล่าต่ออีก

เล็ก

ใจเย็นๆครับ เจอช่างบ้างคนถามอะไรก็ไม่ตอบไม่แนะนำไม่อะไร เดินหนี ก็มี กลุ่มใจกับอู่ที่บานขึ้นยังกะดอกเห็ด คนตกงานกันเยอะมีวิสาชีพแอบมากับกลุ่มอาชีพนี้ ต้องดูดีๆ อู่ดีๆมีมาตฐานก็มี ถ้าหาไม่ได้ก็เข้าศูนย์เขามีมาตฐานของเขาสบายใจ

ตูน

ในรูปลืมขันน๊อตหรือเปล่าที่มันดัง เพราะว่าแค่ลืมขันน๊อตให้แน่น ก็อาจจะเป็นสาเหตุของเสียงดังได้นะ

นน

คับ ลืมขันน๊อต