• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ vento อุบัติเหตุยับแต่ยังรักอยู่  (อ่าน 2633 ครั้ง)

isaro2514

• Newbie
    • *
    ขอคำแนะนำ vento อุบัติเหตุยับแต่ยังรักอยู่อยากซ่อมอยู่ จะทำอย่างไรดี
    หลังคายุบ กระจกหน้าแตก กระโปรงยุบ ประตูหน้าขวายับ
    แกนล้อหลังขวาหักล้อหลุด ต้องเปลี่ยนเพลาหลัง
    กันชนหน้า หลัง กระจังหน้าแตก โครงบอดี้เบี้ยวเล็กน้อย
    เครื่องยนต์ และ ถัง lpg โดนัทยังโอเค ช่างอู่ประเมินซ่อม แสนต้นๆ จะทำอย่างไรดี

ผู้โดยสารปลอดภัย

localgame

• Jr. Member
    • **
    Re: ขอคำแนะนำ vento อุบัติเหตุยับแต่ยังรักอยู่
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:22:26 pm »
    ซ่อมแสนกว่าซื้อคันใหม่แล้วเอาคันเดิมเป็นอะไหล่ดีกว่าครับ คุ้มกว่าแน่นอนครับ

Reaungyut

• **
    Re: ขอคำแนะนำ vento อุบัติเหตุยับแต่ยังรักอยู่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:15:07 am »
     ถ้าถึงขนาดโครงบอดี้บิดเบี้ยว อย่าไปซ่อมเลยครับ ซื้อคันใหม่ยังถูกกว่าค่าซ่อม

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:25:57 am »
    ซื้อคันใหม่แล้วเก็บคันเก่าไว้เป็นอะไหล่ดีกว่าครับ ราคาไมถึงแสนก็มีเยอะแยะไป

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 02:10:40 pm »
    จากที่บรรยายมา ถ้าไม่ใช่ vw ผู้โดยสารคงไม่ปลอดภัยอย่างที่บอกมา  แต่สภาพคงเก็บไว้ไม่ไหว

ถ้าใจยังรักอยู่  ได้แต่แนะนำหาใหม่  แล้วเก็บไว้เป็นอะไหล่  หรือ บางส่วนชำแหละขายถอนทุนคืนบ้าง ก็ยังพอไหว

ขอภาวนาให้หาได้รถvwที่ดีๆก็แล้วกัน  ......โชคดีครับ

isaro2514

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:01:16 pm »
    ซื้อคันใหม่แล้วเก็บคันเก่าไว้เป็นอะไหล่ดีกว่าครับ ราคาไมถึงแสนก็มีเยอะแยะไป
    ได้พาสสาทบี4มาแทนแล้วครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำ
    อะไหล่ใช้กันด้บ้างไหมครับ เพลาหรือหัวเพลาขับหน้าขวา
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2014, 10:07:57 pm โดย isaro2514 »

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 02:22:11 pm »
    หาคันใหม่เถอะครับ
    คุ้มกว่า

Vento 2nd

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 01:31:16 pm »
    ยินดีด้วยครับ ที่ปลอดภัยจากอุบัติเหตุ

สภาพรถยนต์ ก็ทำใจ แต่ชีวิตปลอดภัย ก็หาใหม่ได้ครับ