• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาท้าย T4  (อ่าน 1245 ครั้ง)

ปู่ตุ้

• บุคคลทั่วไป
    ฝาท้าย T4
    « เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:25:59 am »
    ฝาท้าย T4 ปี 95 ตอนนี้มีอาการเปิดจากภายนอกไม่ได้ครับ ลองสับกุญแจที่ประตูคนขับได้ยินเสียงล็อคขึ้นลง
    แต่ก็ยังเปิดไ่ม่ได้เหมือนเดิมครับ ผู้รู้หรือช่างท่านใด ช่วยแนะนำวิธีเปิดด้วยครับ จะให้ไปซ่อม ไปเปิดที่ไหนก็ได้ครับ
    ยินดีครับ ผมมีความจำเป็นต้องรีบใช้รถ ขอบคุณครับ

nuimk3

• Full Member
    Re: ฝาท้าย T4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:19:59 am »
    ให้ใช้กุญแจไข บิดให้กุญแจอยู่ในแนวนอน แล้วกดเข้าพร้อมกุญแจครับ

ถ้าไม่ออกให้ลองบิดกุญแจให้อยู่ในแนวตั้ง | และ แนวทะแยง / ดูครับ พอดีจำไม่แม่นครับรถซ่อมอยู่ อีกอย่างสามารถเปิดจากภายในได้ครับ เข้าใจว่ากลอนคงฝืด ถ้าเปิดได้ ลองหาน้ำยาพวก sonax ฉีดเข้าที่ตัวกลอนดูครับ บางทีมันเป็นที่ actuator ของตัว lock ไฟฟ้าแขนมันคงหลุด ซ่อมพวกร้านกลอนประตูได้ครับ แถวลาดหญ้าก็ mr carlock แถวปากทางลาดพร้าวก็มี เลยห้างคาร์ฟูไปนิดเดียว
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 10:25:18 am โดย nuimk3 »

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:42:38 pm »
    อันดับแรกให้ใช้กุญแจไขดูก่อนครับ บิดในแนวตั้งเฉียงไปที่ 14 นาฬิกาจะเป็นการเปิดด้วยกุญแจ ถ้าบิดด้านซ้ายกลับมาในแนวนอนจะเปิดด้วยมือโดยการกดที่แถวใต้ไฟส่องป้าย ถ้าทั้งสองอย่างเปิดไม่ได้ก็เป็นที่กลอนด้านในหลุด ต้องเปิดแผงด้านในดู ถ้ารูกุญแจอยู่ในแนวตั้งจะเปิดได้จากด้านในอย่างเดียวครับ ลองดู

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:56:03 pm »
    ยังไม่เคยเจอ  รอติดตามผลครับ