• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมรถโฟล์คตู้ แถวพระราม3  (อ่าน 16206 ครั้ง)

พร

• บุคคลทั่วไป
    Re: อู่ซ่อมรถโฟล์คตู้ แถวพระราม3
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:04:20 pm »
    หลังจากนี้ทางอู่เราจะไม่มีการตอบโต้ใดๆในโพสต์ของเว็บนี้ เพราะมีแค่คุณเจ้าของรถกับอู่เท่านั้นที่เป็นผู้รู้ความจริง
    เพียงแต่เราจะรอให้คุณมาพิสูจน์ความเป็นจริงในเรื่องนี้

8) :) ;) :D ;D :o :-*

Thanuttha

Re: อู่ซ่อมรถโฟล์คตู้ แถวพระราม3
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:48:00 pm »
    ดิฉันต้องไปทำงานทุกวัน คงไม่อยากติดค้างหรือมาทะเลาะกันแต่ก็ไม่ได้เป็นคนpost ข้อความแรก คาดว่าเพื่อนคงเอาแปะไว้ให้เอง มันเป็นความคิดเห็น
    คุณสามารถต่อติดได้ว่าลูกค้าคนไหนเพราะคุณรู้อยู่แก่ใจว่าทำอะไรไว้กับอีโง่คนไหน
    แต่เรื่องเงินค่าซ่อมหรือค่าทำพังหกพันห้า บวกกับค่าซ่อมที่ต้องเสียอีกกว่าหกหมื่น คุณจะให้มาเก็บที่คุณมั้ย หักลบกันยังไม่คุ้มกันเลย บอกตามตรงว่าต้องเก็บเงินซ่อมรถจากงานนี้อีกนาน

มันคือแค่เปลี่ยนพัดลม แต่ดิฉันไม่เห็นพัดลมเก่าคืนมาไม่รู้ว่าคุณใส่ให้รึเปล่าเพราะคุณอาจเอาพัดลมใส่หรือไม่ก็ไม่รู้ จะจ่ายค่าอะไรก็คิดอยู่ว่าจะโง่เพิ่มรึ

และเครื่องก็พังอย่างที่คุณบอกจริงหลังจากที่เข้าอู่ที่นี่ที่สุดท้าย ใครจะมานั่งดูฉากที่จัดไว้แล้ว ใครจะว่างมาพิสูจน์
    มันเคยวิ่งได้แต่ตอนนี้มันจอดเน่าสนิทรอเครื่องใหม่เปลี่ยนจากเซียงกไม่รู้จะได้วันไหน ถือเป็นความซวยสุดๆที่บ้านอยู่แถวนี้ จบ
    ขอให้ admin ลบกระทู้ให้หมด เพราะดิฉันไม่อยากเจอะเจอ ไม่อยากเกี่ยวข้อง
    ดิฉันไม่อยากเจอหน้าไม่อยากรำคาญไม่อยากเกี่ยวข้องกับสิ่งเหล่านี้ และ

chu

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:16:54 am »
    ให้กำลังใจนะครับ(กอฟ-พว6976)

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 11:15:47 am »
    ผมอ่านเรื่องแล้วก็มึน เพราะไม่มีความรู้เชิงช่าง ต้องให้เก่งเรื่องเครื่องยนต์ในเวปมาให้ความเห็นถึงความเป็นไปได้ แต่เหมือนว่าทุกคนไม่อยากไปยุ่งด้วยกับเรื่องนี้

แต่จับประเด็นได้ว่า เจ้าของรถคิดว่าอู่วางยา เลยไม่จ่ายค่าพัดลมoem

สรุปแล้วว่า เสียหายทั้งคู่ อู่เสียชื่อไม่ว่าจะวางยาหรือไม่ก็ตาม ส่วนเจ้าของรถก็เสียชื่อเพราะไปชักดาบ

จักร tdi

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 11:38:22 am »
    สู้ๆครับพี่ พร

tom_ket

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:20:15 pm »
    เป็นกำลังใจให้พี่พรนะครับ ด้วยน้ำใจและฝีมือ T4 จากศรีสะเกษยังเชื่อมั่นในโฟล์คพระราม3 ทุกครั้งที่มีปัญหาช่างที่นี่ก็แก้จบทุกครั้งนะครับ คิดเสียว่าเป็นคราวเคราะห์ของเราก็แล้วกัน สู้สู้

อู่แบบนี้ ไม่ไหว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:42:38 pm »
    ลูกค้าจะผิดจะถูก แต่ผมคิดว่าอู่ไม่ควรเอาข้อมูลส่วนบุคคลของลูกค้ามาโพสต์อย่างนี้นะครับ

ผมขอบอกตรง ๆ ว่าอู่ทำอย่างนี้แย่มาก ถ้าคุณต้องการแค่จะโชว์ว่าเกิดเรื่องขึ้นจริง ไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องโพสต์ข้อมูลลูกค้าขนาดนี้

ต่อให้เป็นอู่ที่รวมช่างเทวดา เป็นผมก็แบนยาวครับ

B5

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:52:28 pm »
    สู้ๆครับพี่พร เป็นกำลังใจให้ครับ

คนใช้vw

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 09:15:59 am »
    ลูกค้าจะผิดจะถูก แต่ผมคิดว่าอู่ไม่ควรเอาข้อมูลส่วนบุคคลของลูกค้ามาโพสต์อย่างนี้นะครับ

ผมขอบอกตรง ๆ ว่าอู่ทำอย่างนี้แย่มาก ถ้าคุณต้องการแค่จะโชว์ว่าเกิดเรื่องขึ้นจริง ไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องโพสต์ข้อมูลลูกค้าขนาดนี้

ต่อให้เป็นอู่ที่รวมช่างเทวดา เป็นผมก็แบนยาวครับ
    เห็นด้วยครับ

vwvwvw

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:09:42 am »

ถูกต้องเลยครับ ถึงจะเป็นบุคคลที่เป็นที่รู้จักทั่วไปอยู่แล้วก็ตาม แต่ไม่ควรที่จะนำข้อมูลส่วนตัวมาเปิดเผยโดยไม่ได้รับอนุญาต

เรื่องซ่อมรถ คนนอกไม่รู้หรอกครับ ว่าเกิดการเข้าใจผิดกันตรงไหน

แต่เรื่องที่อู่เอาข้อมูลลูกค้ามาเปิดเผย ไม่ว่าใครก็คิดว่า ยังไงอู่ก็ผิด

ขนาดการทำสงครามโลกยังต้องมีกติกา จะทำอะไรก็ช่วยทำตามกฏด้วยนะครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 12:47:50 pm »
    แปลกดี

เจ้าของรถด่าอู่ออกชื่อ ออกสื่อได้

แต่อู่ที่ถูกพาดพิงกลับระบุชื่อลูกค้าไม่ได้ ทั้งๆ ที่อู่เสียชื่อไปแล้ว

ทั้งอู่และลูกค้ามีทั้งดีและไม่ดีปนกันไป

หลายๆ เสียงมักจะชอบให้ระบุชื่ออู่ที่ไม่ดี นัยว่าเพื่อเตือนไม่ให้ผู้ใช้รถคนอื่นตกเป็นเหยื่อ

โดยตรรกะเดียวกัน ลูกค้าที่ไม่ดี ก็สมควรถูกระบุชื่อ เพื่อไม่ให้อู่อื่นตกเป็นเหยื่อเช่นกันนะครับ  ;D

อู่แบบนี้ ไม่ไหว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:58:07 am »
    คุณนิก เวนโต้ 94 คงต้องเข้าใจซะใหม่นะครับว่าระหว่างชื่อลูกค้า กับข้อมูลส่วนบุคคลของลูกค้า ต่างกันนะครับ

ผมก็ไม่ได้รู้จักกับอู่นี้ หรือคู่กรณีเขา แต่เห็นพฤติกรรมแบบนี้ ย้ำคำเดิมครับ ต่อให้เป็นที่รวมช่างเทวดา ก็แบนยาวครับ

จริยธรรมในการทำธุรกิจไม่มีเลย

vit314

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 07:47:44 pm »
    ชอบ..ความเป็น..ตัวเอง..ของสองท่าน  ด้านบน

แปลกดี

เจ้าของรถด่าอู่ออกชื่อ ออกสื่อได้

แต่อู่ที่ถูกพาดพิงกลับระบุชื่อลูกค้าไม่ได้ ทั้งๆ ที่อู่เสียชื่อไปแล้ว

ทั้งอู่และลูกค้ามีทั้งดีและไม่ดีปนกันไป

หลายๆ เสียงมักจะชอบให้ระบุชื่ออู่ที่ไม่ดี นัยว่าเพื่อเตือนไม่ให้ผู้ใช้รถคนอื่นตกเป็นเหยื่อ

โดยตรรกะเดียวกัน ลูกค้าที่ไม่ดี ก็สมควรถูกระบุชื่อ เพื่อไม่ให้อู่อื่นตกเป็นเหยื่อเช่นกันนะครับ

ถูกต้องเลยครับ ถึงจะเป็นบุคคลที่เป็นที่รู้จักทั่วไปอยู่แล้วก็ตาม แต่ไม่ควรที่จะนำข้อมูลส่วนตัวมาเปิดเผยโดยไม่ได้รับอนุญาต

เรื่องซ่อมรถ คนนอกไม่รู้หรอกครับ ว่าเกิดการเข้าใจผิดกันตรงไหน

แต่เรื่องที่อู่เอาข้อมูลลูกค้ามาเปิดเผย ไม่ว่าใครก็คิดว่า ยังไงอู่ก็ผิด

ขนาดการทำสงครามโลกยังต้องมีกติกา จะทำอะไรก็ช่วยทำตามกฏด้วยนะครับ

แบบ..คล้าย..จะสุด..แต่..ไม่มีใคร..สรุปได้....ล้ำลึก กัน ท่านละแนว...

นี่แหละ..ชีวิต!!!!

vit314

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:02:45 pm »
    เรื่อง...แบบเนี่ย..
    ลองครับ  ลองดู...

สมมุติ   ว่ามี....สิ่งมีชีวิตแค่ 2 คน(คนนะครับ)บนพื้นโลกปัจจุบัน

อีกคน  หายใจออกได้  อีกคนหายใจเข้าได็  จะทำไงกัน ????

ทั้งคู่(ผมว่าตายหมด)

อ่าน  ข้อความที่ กลั่น ออก มา จาก สองท่าน ด้านบน.

..ผมชอบ...ต้องแบบนี้ครับ...ต่างคิด ต่างทำ  อยู่ กันได้ ...
    ประกอบกันไป...

max 33

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 11:58:17 pm »
     ;D อิอิ