• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์มีเสียง  (อ่าน 1440 ครั้ง)

แอร์มีเสียง

• บุคคลทั่วไป
    แอร์มีเสียง
    « เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:32:20 pm »
    แอร์มีเสียงดังแก๊กๆๆ   เวลาเปิดคับ  หลังจากนั้น
    แอร์ก็ไม่เย็นอีกเลย และเสียงแก็กๆ ดัง
    ตามคันเร่งเลยคับ พอปิดแอร์ก็หาย
    พอทราบไหมว่าเป็นที่อะไร แล้วซ่อมได้ไหม
    เสียงมันดังแถวๆ เก๊ะเก็บของครับ

vw vento 16 วาวล์

Re: แอร์มีเสียง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:05:31 pm »
    แถวๆแก๊ะเก็บของมันคือที่อยู่ ของโบเวอร์ แอร์  ลองดูว่ามีลมออกมามั้ย  แต่ถ้ามีเสียงตามคันเร่ง  ก็ลองดูคอมแอร์ครับ   รอฟังท่านอื่นต่อ  ก่อนครับ   ;D

แอร์มีเสียง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:02:24 pm »
    มันมีลมออกมาครับ

แต่เหมือนมันจะไม่เย็นแล้วครับ

vw vento 16 วาวล์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:18:29 pm »
    ลองให้ช่างแอร์ เช็คคอมแอร์ดูนะครับ และเช็คน้ำยาแอร์ว่ารั่วซึมมั้ย คอมแอร์เคยมีบางท่านว่า ถ้าลูกปืนคอม เสียน่ะซ่อมใด้ แต่ถ้าคอมไม่มีกำลังอัดแล้วไม่ซื้อใหม่ ก็มือสอง ล่ะครับ ไม่มีใครแนะนำคอม บิ้ว เลยเท่าที่ฟังมา  รอฟังท่านอื่นต่อนะครับ  ;)

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:10:35 am »
    ให้รีบทำก็ดีนะครับ t4 ผมเคยดังแบบนี้ ไม่ซ่อม วิ่งจนสายพานขาด พอสายพานขาดเครี่องก็เงียบดีมาก ความร้อนก็ลด แต่ก็ไม่เช็คคอมแอร์ใส่แต่สายพาน ใช้มาสักพักแอร์ไม่เย็น สุดท้ายก็เลยเปลี่ยนคอมแอร์ ทุกอย่างกลับมาสู่สภาวะปกติ ความร้อนลด เครื่องเงียบ ประหยัดน้ำมัน/แก๊สมากกว่าเดิมอีก ที่สำคัญนะครับ เปลี่ยนคอมใหม่ราคาถูกกว่าคอมมือสองตามร้านแอร์ทั่วไปอีก โทรสอบถามได้ครับ หรือถ้าผ่านมาก็แวะทักทายกันที่ร้านก็ได้ครับ

แอร์มีเสียง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:09:55 pm »
    สรุปเป็น ที่คอมแอร์ กลับญี่ปุ่นไปแล้วครับ

เปลี่ยนตัวใหม่มือสอง เสียงหายเลยครับ

ขอบคุณครับ

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:17:40 pm »
    ยินดีด้วยครับพบต้นตอของปัญหาและแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ