• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ ametyst  (อ่าน 2399 ครั้ง)

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    ถึงคุณ ametyst
    « เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:41:03 pm »
    "อ้างถึง" @MR.boone คับ ตามความเห็นของผมนะคับ อู่ที่คุณจะเอาไปทำเคามีชื่อเสียงในเรื่องเกียร์มาก ผมไดยินใคร ๆ เค้าก้อบอกกัน แต่สำหรับผม เก่งไม่กลัวคับ กลัวไม่รับผิดชอบ เล่าให้ฟังเลยละกันนะคับ ตอนแรกที่โทรเข้าไปถามเลยอ่ะคับ พูดจากไดดีมาก ๆ ลากรถเข้าไปตอนห้าทุ่ม บอกว่าอู่เปิดดึกมาเมื่อไหร่ก้อได้ แต่พอเราทำรถเสร็จรถมีปัญหา บอกว่าอู่ปิดตอนห้าโมงเย็น อ้าว ! เอางัยดีล่ะคับ บอกว่าเสียที่วาวล์บอร์ดี้ ผมก้อหาไปเปลี่ยนให คนที่ขายให้ผมก้อเตือนผมแล้ว ว่าเด่วเค้าก้อบอกว่าวาวล์บอร์ดี้ใช้ไม่ได้ และก้อเป็นจิงคับ ผมใช้เวลาในการซ่อมรถเกียร์รถคันนี้ ไม่ต่ำกว่า หน่งเดือน นะคับ (รวมทังผมต้องหาแทบทุกอย่างไปให้) แต่ผลสรุปคือใช้วาวล์บอร์ดี้ตัวเดิม แต่เปลี่ยน ซิลินอย หายคับ จริง ๆ เหมือนรู้ตั้งแต่แรก แต่ดึงเวลา เพื่ออะไร ถึงตอนนี้ผมเองยังไม่เข้าใจเรยคับ จนผมโพสต์ลงในเวบนี่แหล่ะคับ ผมถึงได้รถ ก้อแล้วแต่คุณ mr.boon นะคับ อย่างที่ผมบอกไว้ว่า อาจจะเป็นคราวซวยของผมก้อได้คับ แต่ก้อถือว่าซวยจิง ๆ คับ คือไปกลับอย่างที่แจ้งมาว่า 34,000 บาท ของผมรวมทุกอย่างที่ซื้อ+ค่าแรงที่เสียใหกับอู่รวมเบ็ดเสร็จ ไม่ต่ำกว่า 55,000 บาท (อันนี้ยังไม่รวมค่าเสียเวลาและค่าเดินทางนะคับ) แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ มีแค่ 2 คนนะคับที่่ผมเคยทำด้วยและ แฮปปี้นะคับ คือ พี่หมุก กับ พี่เปิ้ล ในเวบบอกว่า ไม่เก่ง แต่อย่างที่บอกแหล่ะ คับ เก่งไม่กลัว แลัวไม่จบ ขอให้คุณ mr.boon โชคดีนะคับ หรือมีอะไรจะสอบถามผม โทรมาได้นะคับ 081-612-0222
    @คุณเณร กับคุณ Dorn คับ ผมยังไม่ซื้อคับ แค่ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่คับ แต่ที่พยายาม เพราะเป็นคนเบี้ยน้อยหอยน้อยคับ ไม่ค่อยมีกำลังไปซื้อแบบจบ ๆ และที่สำกคัญเอามใช้งานประมาณเดือนละสองสามครั้งคับ แต่เด่วลองหาทางอื่นดูคับ ขอบคุณมากนะคับ สำหรับคำแนะนำ

**สวัสดีพี่น้องและเพื่อนสมาชิกทุกท่านผม    คนเล่นคลื่น   หรือช่างเสน่ห์  ผมได้เฝ้าติดตามอ่านข้อความของนายคนนี้มานานแล้วครับผมไม่เคยแก้ตัวผมไม่เคยออกมาแสดงตัวดูแล้วเหมือนผมแย่ๆหรือไม่มีทางสู้อย่างไงก็ไม่รู้วันนี้ก็เลยออกมาสักหน่อยเรามาดูความตอแหลของนายคนนี้กันครับ                ใครก็รู้อู่ผมปิด 5 โมงเย็นแต่ถ้างานมันจะเสร็จก็ทำจนเสร็จครับแต่ถ้าจะยกรถมาตอนไหนก็ได้ครับไม่มีใครเขาทำงานทั้งวันทั้งคืนหรอกครับ        ผมลงมือเองไม่ได้จ้างใครมาทำให้ครับ            และก็ไม่ได้          เสพยาบ้า         ทำงานครับ  และที่บอกว่าซ่อมที่ผมไป     55000    ต่อแหลได้ใจจริงๆ เลยนะครับนี่ราคาที่แท้จริงครับซ่อมเกียร์ 34000    แล้ววาล์วบอดี้คุณก็ไปใส่มาเองครับรถปี2001   แต่คุณเอาวาล์วปี 96 ใส่ มาหลอกผมแล้วบอกของหาง่ายมีเยอะ!!!แล้วคลัชไหม้อย่าให้บอกเลยว่าไปใส่ที่ไหนมาใช้ไป 1 อาทิตย์และก็กลับมาหาผมจึงถอดวาล์วออกมาดูอาวไม่ใช่วาล์วของมันก็ทำการรื้อเกียร์ลงมาดูใหม่ปรากฎว่าคลัชใหม้ไปแล้วผมก็ทำการซ่อมให้ใหม่และเปลี่ยนลูกสูบวาล์วบอดี้และโซลีนอยล์ใหม่นี่ครับและเก็บตังค์เพิ่มแค่         6000       บาทเองครับและก่อนที่จะเปลี่ยนวาล์วผมก็ได้แจ้งแล้วว่าต้องลองซ่อมดูก่อนแต่เขาหยากที่จะเปลี่ยนและก็โง่โดนเขาหลอกมายังมีหน้ามาคุยฟุ้งอีกผมไม่ได้เก่งแต่ผมซ่อมรถมาผมกล้าพูดได้เติมปากก่อนที่คุณจะมีรถเสียอีกและรถรุ่นนี้ผมซ่อมเกียร์ใช้เวลาแค่ 1 วันเองครับไม่ได้เพิ่งซ่อมแค่คันเดียวครับผ่านมือมาเเล้วเป็น    1000  คันครับ จะพูดอะไรก็ให้มันเป็นความจริงหน่อยอย่าปรุงแต่งลูกผู้ชายหน่อยอย่าเอากระโปรงครอบหัวมาพูดเลยมันไม่เท่และผมก็ยังอยู่ผมไม่ใช่คนตายทีพูดไม่ได้  ที่ออกมานี้ไม่ใช่อะไรหรอกเห็นหลายกระทู้แล้วพูดอหยู่ได้แต่สุดท้ายคุณก็ยังใช้ฝีมือผมอยู่ทุกวันและครั้งล่าสุดที่ผมทำให้ใหม่เก็บแค่    6000  จริงๆมันมากกว่านั้นแล้วตรงไหนที่พมไม่รับผิดชอบจริงๆมันน่าจะขาดตรงที่ใส่วาล์วบอดี้ผิดรุ่นแล้วครับไม่เห็นขอบคุณถ้าแน่จริงน่ะก็”รื้อทิ้ง”ไปสิครับแล้วก็เชิญพูดให้เต็มที่เอาให้สะใจไปเลยพอและเอาแค่นี้ก่อน
    [/color]
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 07:56:41 pm โดย คนเล่นคลื่น »

คนเล่นคลื่น

Re: ถึงคุณ ametyst
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 04:31:29 pm »
    คนที่ขายให้ผมก้อเตือนผมแล้ว ว่าเด่วเค้าก้อบอกว่าวาวล์บอร์ดี้ใช้ไม่ได้ และก้อเป็นจิงคับ                                 

เอามาต่อกันอีกหน่อยก็แหงล่ะครับก็รถปี  2001  มันดันเอาวาล์วบอดี้ปี   96  มาใส่ให้ถ้าใช้ได้ก็เทวดาล่ะครับมันไม่ธรรมดาและคุณก็เป็นคนไปเปลี่ยนมาเองอย่าโทษคนอื่นนักเลยและไปมาไม่รู้กี่อู่ฝาครอบเครื่องหายก็มาโทษผมอีกทั้งๆที่ทำวาล์วบอดี้ไม่ต้องเปิดฝากระโปรงด้วยซ้ำและ          เอาวาล์มาให้แก้ตอนบ่ายตกตอนเย็นโพสด่าเลยแล้วรถถึงเสร็จ          ขอโทษครับรถเสร็จวันรุ่งขึ้นครับพมไม่ได้ซ่อมรถคันเดียวลิฟล์ก็มีแค่ 2ตัวจะมาถึงจะเอาเลยลิฟล์ไม่ว่าง มือไม่มีจะเอาอย่างไรละทีนี้เหลือแต่  (  ตีน   )    มันจะดีหรือครับ        มองดูตัวเองบ้างครับ    พี่ๆน้องๆ   และเพื่อนสมาชิกครับลองอ่านแล้วคิดดูครับแต่คำบางคำมันไม่สุภาพก็ต้องกราบขอโทษด้วยครับมันตัดไม่ได้จริงๆครับพมไม่ได้เจตนาจะออกมาด่าหรือพูดจาหยาบคายแต่พี่น้องลองดูเถ๊อะครับมันหลายครั้งหลายหนแล้วทนไม่ไหวจริงๆแต่ปากเขาบอกว่าผ่านแล้วก็ให้มันผ่านไปลองค้นข้อความที่ผ่านมาดูครับ  เห่าไม่เลิก       ไม่หันหลังกลับไปดูตัวเองบ้างเอ้อถ้าผมทำไม่ได้แล้วเสือกทำนี้ซิ่เหยียบมันให้จมดินไปเลยแต่นี่อะไรรถก็ใช้อยู่ทุกวันถ้าพมทำรถไม่เป็นคงไม่เปิดมาได้ถึงทุกวันนี้หรอกครับเจ้งไปนานแล้ว   20  กว่าปีแล้วครับ   ทั้งโฟล์คและออดี้รถส่วนตัวมี  11  คันครับยังไงพมมีเย๊อะกว่าคุณแน่นอน  ประสบการแค่นี้พอไหมไม่ได้อวดนี่คือของจริงไม่ได้                เห่า
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 07:53:16 pm โดย คนเล่นคลื่น »

golf 3 มหาชัย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 04:47:44 pm »
    ใจเย็นๆครับพี่ช่างฯ

แจ้งลบกระทู้

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 05:09:31 pm »
    กระทู้นี้ก็ลบได้นะให้เวลาจน 24.00
    ถือว่าออก public พอๆกันแล้ว

แต่ไม่อยากให้อยู่นาน  ไม่รู้ใครผิดถูกเหมือนกัน :-X

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 05:18:23 pm »
    พมแค่มาขอความเป็นธรรมครับส่วนตัวพมอดทนมานานแล้วครับถ้าใครติดตามอยู่จะสังเกตุได้ว่านายคนนี้พูดบ่อยมากในหลายกระทู้จนพมต้องออกมาพูดบ้างนี้แหละครับโตๆกันแล้วทำอะไรใช้สมองบ้างเกิดเป็นคนแล้วอย่าชิงหมาเกิด  เกิดมาอยู่ร่วมโลกกันแล้วก็อยู่ร่วมกันไปครับนานาจิตตัง   ถูกใจเขาใช่ถูกใจใคร      อู่พระราม 3  เหมือนกัน ก็ทำกับมาตั้งนานก็ด่าเขาเสียงั้นเพียงแค่ไม่ได้ดังใจทั้งๆที่คุณไม่เคยขอบคุณในบางเรื่อง นี่เหละมนุษย์ขี้เหม็น
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 07:53:51 pm โดย คนเล่นคลื่น »

cento

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:34:06 pm »
    อยากเป็นแก๊งรถเก่ายังไงก็ต้องพึ่งช่าง ช่างไม่ได้มีอู่เดียวถูกใจอู่ไหนก็ว่ากันไป แต่การมากล่าวกันถึงหน้าสาธารณะ ก็ควรจะชี้แจงแถลงไขให้มันถูกต้องบางเว็บถึงขนาดเอาใบเสร็จมาโชว์พร้อมกับภาพถ่ายก็ยังมี นั่นแสดงถึงความจริง เพื่อช่างเองก็จะได้เข้ามาอธิบาย คนซ่อมไม่พอใจเก็บไว้มาระบายในเว็บ อารมณ์+ความเซ็งที่ต้องเสียเงิน พังครับความสัมพันธ์ ฝากถึงพี่รูปหล่อ และช่างท่านอื่นๆ ที่โดนกรณีพิพาทและอาจจะกำลังโดน อย่าท้อครับถ้าเราดีพอ จากการที่ขับรถเก่ามาโฟล์คน่าจะเป็นเว็บที่มีการพาดพิงถึงอู่มากที่สุดทั้งที่รถไม่ได้มีปัญหามากนัก สู้สู้คับช่างทั้งหลายอย่าหายหน้าหายตากันไป คำแนะนำของช่างและคนที่เคยทำแล้วอาการหายนั้นมีประโยชน์มากมาย เพราะถ้ารวยคงเอารถเข้าศูนย์หรือซื้อรถใหม่ไปแล้วครับ

ถ้ากล่าวอะไรผิดไปก็ขออภัยด้วยครับสองสามวันมานี้ DRAMA เกิ๊นนนนนนนนนนนนนนนน

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:49:41 pm »
    พมต้องขอขอบคุณท่าน   CENTO และเพื่อนสมาชิก มากครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและเข้าใจในอาชีพช่างและเข้าใจปัญหาที่จะเกิดหลังจากการซ่อมและเราต้องให้โอกาสช่างเขาท่านลองอ่านกระทู้ของพมแล้วท่านลองคิดดูเอาเถ๊อะครับว่าพมสมควรออกมาตอบโต้ไหมกับนายคนนี้ที่ไม่ยอมหยุดทั้งๆที่พมก็อยู่ของพมเฉยๆอ่ะครับย่างที่บอกนั่นแหละพมไม่ออกมาพมรู้สึกเหมือนแย่ๆอย่างไรก็ไม่รู้ครับก็เลยต้องออกมานี่แหละครับอ้อและรถคันนี้ที่ซ่อมไปตั้งแต่ปีที่แล้วครับน่าจะครบ 1 ปีแล้ว  นายคนนี้ยังไม่เลิก                  ( คนหัวโล้น )     ครับ ทะเบียนรถ  ภม 1223   ก.ท.ม.  ครับ เป็นรถพาทสาทไฮลาย ปี2001 ครับ สีบรอนครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 07:27:42 am โดย คนเล่นคลื่น »

Amethyst

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 04:11:24 pm »
    ผมตอบใหแล้วในกระทูที่ช่างเสน่ห์ขอความเป็นธรรมนะคับ