• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: benzW202 C220 กับW124 E220 ปีใกล้ๆกันตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 7661 ครั้ง)

mr.boone

• บุคคลทั่วไป
    ที่ถามนี่เป็นรุ่นปี 93-96-97เท่านั้นนะครับไม่มีปัญญาดูรุ่นใหม่กว่านั้น เพราะดูราคาแล้วพอสู้ไหวใกล้ๆ passat tdi บางคันก็ถูกกว่าด้วยซ้ำ ดูราคาในเว็ป C180 -C200 ราคาค่อนข้างถูกแต่ผู้รู้บางท่านบอกว่า สองรุ่นหลังนี่กล่องซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนทีเกือบแสน แต่ถ้าเป็นรุ่น 220ขึ้นไปกล่องซ่อมได้ ก็เลยสนใจรุ่น220 ขึ้นไป ท่านที่เคยใช้BenzC220 - E220 รถสองรุ่นนี้ รุ่นใหนน่าสนใจกว่ากัน บอกข้อด้อยข้อดีหน่อยก็ดีครับ หรือควรข้ามไปรุ่น W210 เลยดีใหม

ที่ถามนี่ว่าจะหาให้แม่บ้านขับ ส่วนผมก็คงไม่พ้นเจ้า B5 คันเดิมเพราะบอกขายแล้วทำใจไม่ได้กับราคาเต๊นที่ตีให้ คงต้องอยู่กันไปจนพังกันไปข้างหนึ่ง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ทนาย รูปหล่อ

เป็นผมเลือก E220 เพราะใหญ่กว่านั่งสบาย แต่หากเป็นผู้หญิงก็อาจจะชอบ C220 ครับ ส่วนข้อมูลอื่นที่คุณหามาถูกต้องแล้วครับ

localgame

• Jr. Member
    • **
    E220 อีกเสียง แต่กล่องที่ว่าเสียนี่ผมว่าลองมองของมือ2 เชียงกงที่ตัดหัวกันมาผมว่าไม่น่าเกิน2หมื่น

mr.boone

ขอบคุณ คุณทนารูปหล่อ และคุณ localgame มากครับที่ช่วยแนะนำ ใจผมก็ชอบ E220 แต่กลัวแม่บ้านจะไม่ขับ หรือแม้แต่ C220ก็ยังไม่แน่ใจว่าหล่อนจะขับให้หรือเปล่า เพราะเป็นประเภทขี้กลัว แต่มันจำเป็นเพราะตอนนี้ผมเองตอนกลางคืนชอบหลงลืมมองข้างทางแล้วจำไม่แม่น บางทีซอยบ้านตัวเองแท้ๆยังขับเลยไปเฉยเลย แต่ไงก็จะลองเคี่ยวเข็นกันดู ซื้อมาแล้วก็ต้องให้ขับให้ได้  แต่ขับแล้วจะถูกใจหรือไม่ ค่อยว่ากันอีกที

ดูๆไว้ในตลาดรถ.คอม เห็นมีสวยๆถูกใจหลายคันราคาก็พอฟัง แต่สังขารยังไม่อำนวย ต้องรออีกสักพัก เอาB5 ไปซ่อมเกียร์เมื่อไรก็จะได้ให้ช่างเสน่ห์ช่วยดูให้อีกที ...ขอบคุณครับ

dorn

• Hero Member
    อาการขับรถเลยจุดหมายที่เคยทำประจำคือ ต้องไม่คิดเรื่องงานหรือทำอย่างอื่น ในขณะขับรถ

ต้องระวังเรื่องบนท้องถนนให้มากๆนะครับ

เคยเป็นอยู่เหมือนกัน พยายามแก้ไขอยู่

ขอให้โชคดีครับ

chainman VW

• Newbie
    • *
    ผมว่านะครับ ลองถามเจ้าตัวเค้าก่อนดีกว่าครับ

ผมว่านะครับถ้าจะซื้อรถให้้ เค้าคงอยากได้ป้ายแดงมากกว่ามั้งครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าให้เค้าลองขับน่าจะดีที่สุด

ถ้าเป็นผมเลืิอก c220 ครับ กะทัดรัดดีครับ การขับไม่ต้องพูดถึงครับ ดีกว่าป้ายแดงอีก

ตัวรถปลอดภัยกว่าเยอะครับ

ทนาย รูปหล่อ

ไหนๆก็ไปหาช่างเสน่แล้วไม่ถามแกไปเลยละครับจะได้คำตอบที่ดีกว่าครับเพราะพี่แกก็ชำนาญเบนซ์อยู่ด้วย

baby pop

ถ้าเล่น w202 ให้ซื้อ c220 เพราะออฟชั่นต่างกับ c180 c200พอสมควร เช่นแผงประตูด้าในจับจีบย่น คิ้วกันกระแทกรอบคันมีเส้นโคเมียม เป็นรุ่นที่น่าใช้ แน่น หนึบ แต่คันเร่งแข็งขับในเมืองปวดขา

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
     W124ดีกว่าW202ครับ E-CLASSย่อมเหนือกว่าC-CLASS ดูได้จากราคาขายตอนเป็นรถใหม่ถ้าเป็นรถปีเดียวกันราคาต่างกันเป็นล้าน ดูง่ายๆC-CLASS SEDANรุ่นปัจจุบันตัวท๊อป2ล้านปลาย E-CLASS SEDANรุ่นปัจจุบันตัวท๊อป3ล้านปลาย ถ้าเทียบชั้นรถเยอรมันด้วยกัน C-CLASS=BMW SERIE3=AUDI A4, E-CLASS=BMW SERIE 5=AUDI A6