• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ Vanto 1.8 GL(ABS) ปี 95  (อ่าน 1216 ครั้ง)

vanrent

• Newbie
    • *
    จะซื้อ Vanto 1.8 GL(ABS) ปี 95
    « เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:00:20 am »
    สอบถามผู้ที่ใช้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นไงบ้างสำหรับรุ่นนี้ จุกจิกมากไหม ค่าอะไหล่ ร้านซ่อม แล้วเครื่องตัวนี้เป็นคาร์บู หรือหัวฉีด พอดีผมใช้รถตู้อยู่ แต่มีลูกเล็ก เลยอยากได้ไว้ใช้เท่าที่กำลังเรามี และมองแล้ว ความปลอดภัยน่าจะดีกว่ารถญี่ปุ่นในราคาเดีียวกันครับ

รบกวนด้วยครับพี่ ๆ

หะมู

• Hero Member
    Re: จะซื้อ Vanto 1.8 GL(ABS) ปี 95
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 01:05:06 pm »
    ผมใช้กอล์ฟรุ่นแวเรี้ยนท์ครับ แต่แรงบันดาลใจได้จากไปลองขับ Vento ให้พรรคพวกกัน (เดิมใช้โฟล์กเครื่องลม) สำหรับผมจุกจิกกว่าโฟล์กรุ่นเก่า แต่ผมค่อยๆ ศึกษาหาความรู้ตั้งแต่ศูนย์เลยครับ จากเพื่อนสมาชิกโฟล์กไทยนี่แหละครับ ถ้าอ่านจากกระทู้ต่างๆ เหมือนมันใจเสาะ แต่ถ้าเราใช้เค้าแบบดูแล เอาใจใส่ ซ่อมกับอู่โฟล์กโดยเฉพาะ ก้อไม่น่าจะมีอะไร  เท่าที่ทราบเครื่องเวนโต้กะกอล์ฟเป็นตัวเดียวกัน (ยกเว้นที่ไปเปลี่ยนให้แรงขึ้นนะครับ) รุ่นปี ๙๕ เครื่องน่าจะมีก้านวัดน้ำมันเกียร์แยกจากก้านวัดน้ำมันเครื่อง ถ้าใช้แล้วหมั่นดูแลเค้าหน่อยก็ไม่จุกจิก อะไหล่ถ้าซื้อไทยยานยนต์แพง แต่ที่ได้จากร้านข้างนอกก็พอทน แล้วก็มีของเก่าเซียงกง เครื่อง(น่าจะ) เป็นหัวฉีดเดี่ยว ผิดกับรุ่นหลังที่พวกปลํ๊กไฟเป็นสี่พินกับหกพิน นี่เป็นแบบคร่าวๆ นะครับ เดี๋ยวยังไงรอผู้ที่สันทัดกรณีกว่าผมมาแนะนำดีก่ากลัวหน้าแตก เพราะไม่รู้จริง พรรคพวกผมเค้าตกลงซื้อเวนโต้(คันที่ให้ผมลองขับ) เค้าบอกว่าถ้าให้เค้าไปซื้อโตต้าสามห่วง สู้ใช้เวนโต้ดีกว่าครับ ว่าแต่ว่าคุณมีลูกเล็กไม่ลองดูกอล์ฟ แวเรี้ยนท์บ้างหรือครับ อิ อิ ข้างหลังมีพื้นที่เก็บตระกร้าผ้าอ้อมลูกได้เยอะนะครับ หาพวกอยู่ครับ เข้าใจว่ารถตู้คุณคงไม่ใช่โฟล์กถึงไม่รู้สรรพคุณ ลองศึกษาดูก่อนครับ ถ้าชอบจริงค่อยหามาใช้ เดี๋ยวจะว่าเชียร์กันเองน่ะสิ

ญิงแว

• บุคคลทั่วไป
    Re: จะซื้อ Vanto 1.8 GL(ABS) ปี 95
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:30:23 pm »
    ใช้แวเรี้ยนอยู่ค่ะ อย่างที่คุณหะมูบอกเลย ถ้าเราดูแลเอาใจใส่ ก้อไม่จุกจิกหรอก ถ้าคุณได้ลองใช้แล้วคุณจะรักแวเรี้ยนค่ะ อธิบายไม่ได้ต้องลองขับดูค่ะ