• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ b4 ซักคัน งบเท่าไรถึงจบอ่ะครับ แนะนำหน่อยนะครับ มือใหม่เอี่ยม :)  (อ่าน 1993 ครั้ง)

tuksktuk

• Newbie
    • *
    แอบส่องมานานแล้วครับ อย่างไงแนะนำหน่อยนะครับ ข้อดี ข้อเสีย ข้อระวัง และอื่นๆๆๆๆๆ  ;D

dorn

• Hero Member
    ข้อแนะนำ 1. ขอให้อ่านปัญหาของการใช้รถมากๆที่มีอยู่ในwebนี้ และweb vw อื่นๆ
                2. ราคา b4 ขณะนี้สามารถจับได้ แต่ต้องดูรถให้ดี หาช่างโฟล์คไปด้วยก็จะดี ต้องหารถบ้านจริงๆนะ
                3. b4 เป็นรถไม่เล็กและใหญ่ เหมาะสมดี ระบบสมบูรณ์ กว่ารถอื่นในท้องตลาดในราคาเดียวกัน
                4. อื่นๆ ให้สมาชิกท่านอื่นบอกบ้าง....แบ่งๆกันตอบ

tuksktuk

• Newbie
    • *
    ครับผมขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    จริงๆแล้วผมแอบชอบ b4 มานานแล้วแหละครับ เรยได้แอบอ่านข้อมูลจากเวปบอร์ดนี้ มาเรื่อยๆ แต่เอาจริงๆก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอกครับ :)
    พอดีแม่ผมเพิ่งอนุมัติ แต่งบไม่สูง ประมาน 150,000 เลยกลัวว่าถ้างบไม่ถึงซ่อมไม่จบจะลำบากอ่าครับ อยากทำให้จบๆ สวยๆ อ่ะครับ ไหวป่าวไม่รู้      :(
    ขอบคุณมากนะครับ :))))

dorn

• Hero Member
    นอนดึกเหมือนกัน  เปิดกระทู้ใหม่  ใครอยากขาย เสนอมาเลย  และนัดดูรถ ดุสภาพการใช้งานก็รุู้ว่ารักษารถขนาดไหน ไม่อยาก แต่อย่างเปิดราคาสูงนัก 

มีให้เลือกเยอะ เพราะราคามาอยู่เกือบสุดแล้ว

ของให้โชคดีสำหรับรถคันใหม่

อวทม

• บุคคลทั่วไป
    B4 สามปีก่อนที่บ้านซื้อมา 1.9 แสน  ล้อแมกส์  แก๊สระบบหัวฉีดครับ

สามปีที่ผ่านมา พี่ชายเก็บบิลไว้ ซ่อมไป แสนกว่าครับ
    ลงเกียร์มือสองไปบ้าง ซ่อมแอร์   เปลียนพัดลม   โช๊ค สีต้น
    ปั๊มติ๊ก สายพานราวลิ้น  ที่ได้ยินมา คิดว่ามีอีก เพราะระบบความร้อน โดนไปแต่เคลียรเปลียนหมดละ

แพงเพราะเจอ เปลียนยางสองหน ขอบ 17 ครับ  ยางก็หลายหมื่นแล้วครับ

ที่บ้านให้งบซ่อมB4 ปีละ 30,000 บาทครับ  เกินนิดๆพอไหวครับ)
    คิดว่าท่านหารถตอนนี้ 1.5 แสนคงหายได้สบายๆครับ ปีแรก กันงบซ่อมไว้2-3 หมื่นก็ดีครับ