• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกไฟฟ้าเสียอาการแบบนี้ อะไรเสียครับ  (อ่าน 10499 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: กระจกไฟฟ้าเสียอาการแบบนี้ อะไรเสียครับ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:21:41 am »
    ช่างเณรครับ
    ไม่ทราบว่าจะเป็นการรบกวนไปหรือเปล่า ถ้าผมจะให้ช่างเณรแปลงตัวคุมกระจก B4 ให้ทั้งซ้ายขวา(ด้านหน้า) แล้วส่งให้ผม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คิดมาได้เลยครับ เพราะผมอยากได้ฟังก์ชั่นที่มันเหมือนเดิม ผมว่าจำเป็นน่ะครับเปิดปิดกระจกด้วยกุญแจ ผมชอบ ระบายความร้อนได้ดี ลืมปิดกระจกก็แค่ไขกุญแจ ถ้าช่างเณรไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรน่ะครับ ลองสอบถามดูก่อน ผมเองก็ไม่รู้จะใส่เองเป็นหรือเปล่า

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

vw vento 16 วาวล์

• บุคคลทั่วไป
    Re: กระจกไฟฟ้าเสียอาการแบบนี้ อะไรเสียครับ
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:20:45 am »
    ขอบคุณครับช่าง.เณร

เณร

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:31:40 pm »
         ปัญหามันอยู่ที่ต้องมีการเชื่อมสายออกมาจากมอเตอร์หลัก 2 เส้น   และเชื่อมสายที่ Hall sensor
     อีก 3 เส้นแล้วเอามันไปแปะไว้หน้าแม่เหล็ก        มันไม่ใช่ทำเป็นโมดูลไปเสียบแล้วใช้ได้เลยนะซีครับ
          ลองติดต่อคุณ " ป๊อก "ให้ช่วยเหลือในจ๊อปนี้ซิครับแบบอยู่ใน กทม. เหมือนกันน่าจะสะดวกกว่านะครับ.....

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:48:18 pm »
    สุดยอด มนุษย์ไฟฟ้า  ผมไปราชบุรีบ่อย(มีญาติอยุ๋) ขออนุญาติไปพบที่อู่หน่อยนะครับ.

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:15:06 pm »
    ขอบคุณช่างเณรครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจริงๆ เสียดายว่าทำไมตอนเป็นเด็กไม่ชอบเรื่องอิเล็คทรอนิคบ้าง
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

ป๊อก

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:49:04 am »
     ;D คุณ "เด็กโฟล์ค"  ลองคุยกับ พี่ "วิทย์ 314" ดูครับ  ผมเห็นงานของพี่เค้าแล้้ว คิดว่าคงเหมาะำักับ แนวเน้นสมบูรณ์แบบ  อย่างคุณ "เด็กโฟล์ค" ครับ แล้วก็มีครบทั้ง 2 ด้านเลย  เบอร์ติดต่อลองหาจากกระทู้เก่าๆดู น่าจะมีครับ :)

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:20:29 am »
    ขอบคุณครับคุณป๊อก ถ้ามีผมคงต้องเสียเงินอีกแล้ว(หรือนี่)

อ้น

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 04:09:48 pm »
    อะไหล่กระจกไฟฟ้า+มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ไหม่และมือ2 สอบถามๆได้คาบ
    http://aonza.mymarket.in.th/

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 01:07:29 am »
    นึกว่าอะไรเสียอีก มีมาขายแบบนี้ คนใช้ B4 สบายใจได้เปลาะหนึ่ง