• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: การบริโภคเชือเพลิงของ เครื่อง 2.8 VR6 และ 1.8 ADZ ต่างกันมากไหมครับ  (อ่าน 2169 ครั้ง)

vr6_vs_az

• บุคคลทั่วไป
    ถ้าเครื่องสภาพเดียวกัน  ทั้งในเมืองและ นอกเมือง
    vr6 กินน้ำมันเยอะกว่าไหมครับ ในบอดี้ golf, vento

คือเครื่องเดิม adz ก็ กินสนุกพอควร ขับนอกเมือง 90-110  km/h  กินที่ 11  กิโลลิตรน้ำมัน

ในเมือง   6-7 กิโลลลิตร (รถติดบ้าง วิ่ง 20-60 km/h)

เครื่อง VR6 จะต่างมากไหมครับ ถ้าต่างไม่มาก ประเด็นกินน้ำมันกว่าค่าใช้จ่ายเดิมมากก็หมดไป

(ถึงเปลี่ยนเป็นแก๊สก็ตาม)

fusion

น่าจะพอๆกันไหม ถ้าวิ่งทางไกล

อวทม

GTI ,AGG น่าจะซดเบากว่าทั้งสองไหม?

แนว

GTI ,AGG น่าจะซดเบากว่าทั้งสองไหม?

ใช่ครับ เบากว่า...