• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!อย่าไปทำรถVWที่ร้านช่างเสน่ห์ (แถวสนง.เขตดอนเมือง)  (อ่าน 28988 ครั้ง)

Pee MK3

• บุคคลทั่วไป
    บทเรียนจากกระทู้ในตำนาน

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=46707.15

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=47081.0

"ช่างบางคนเหมาะกับเจ้าของรถบางตน ช่างดีไม่ใช่จะดีกับทุกคน ช่างแย่ๆบางทีก็มีดีให้กับบางคน เป็นบุพเพฯ"

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ

ช่างบางคนที่ว่า อาจจะไม่ได้ซ่อมเก่งขั้นเทพหรือซ่อมถูกอย่างกับให้ฟรี

แต่อาจจะเป็นช่างที่ซ่อมไม่ได้เรื่องแถมคิดแพงอีกต่างหาก แต่ทำไมยังเหมาะกับเจ้าของรถบางคนอยู่อีกหรือ ? ???

นั่นอาจจะเป็นเพราะความมีน้ำใจ ความเอาใจใส่ ความเป็นกันเอง เปิดเผยความจริง รู้จักให้อภัย ยอมรับในความผิดพลาด และพร้อมที่จะแก้ไขให้ดีขึ้น ทั้งกับตัวเองและตัวรถรวมถึงตัวลูกค้า

ถ้าให้เลือกระหว่าง ช่างซ่อมดีแต่นิสัยแย่ กับ ช่างซ่อมแย่แต่นิสัยดี ก็คงไม่แปลกที่เจ้าของรถบางคนไม่เหมาะกับช่างบางคนเช่นกัน

และลูกค้าส่วนใหญ่ก็ต้องเลือกที่ช่างซ่อมเก่งราคาถูกแถมนิสัยดีอีกต่างหาก....หรือว่าไม่จริง  ;D

phoenix_132001

• Newbie
    • *
    โดยส่วนตัว

เคยซ่อมกับอู่คุณต้น บริการดี ถ้าซ่อมไม่หายก็ช่วยดูแลต่อ
    อู่อิสระ ซ่อมเรื่องแอร์เก่ง
    อู่ช่างแมว เก่ง แต่ต้องรอคิวนิดนึง ราคาไม่แพง
    อู่ช่างเสน่ ซ่อมเร็ว สายพานราวลิ้นขาด ก็ช่วยดูให้ภายใน 3 วันเสร็จ

โชคดีที่เจอแต่ช่างดีดี

ใช้รถโฟร์คแล้วมีความสุขนะครับ ขับดี
    ตอนนี้เปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่นไปละ เลยอยากแชร์ประสบการณ์ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 05:38:58 pm โดย phoenix_132001 »

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    เอาละนะครับ ถกกันมาตั้งนานละ
    ในเมื่อผู้กล่าวหา ก็ไม่สามารถหาข้อมูลอย่างอื่นมายืนยันในสิ่งที่ตัวเองพูดได้ มีแต่ข้อความที่บอกว่าช่างเป็นแบบนั้น

ผมขอสรุปว่าจะปิดกระทู้นะครับ
    ข้อความในกระทู้นี้ จะถูกบันทึก พร้อม IP address ของผู้กล่าวหา
    ซึ่งถ้าหากผู้ถูกกล่าวหา มีความต้องการที่จะดำเนินคดีก็ขอให้ติดต่อมาทางผู้ดูแลระบบ แต่สำหรับใจผม อยากให้เลิกแล้วต่อกันโดยดี

ยังไงซะ ก็เป็นคนรักโฟลค์กันทั้งนั้น  :)

สำหรับช่างเสน่ห์ พี่เหน่ห์
    สำหรับผม ถือว่าพี่เป้นช่างที่ดีคนนึงเลยครับ จริงใจ มีอะไรพูดตรงๆ ผมชอบ อย่างน้อยๆ ที่รู้จักกันมา คนที่รู้จักกัน คนที่แนะนำกันมา ผมก็ไม่ผิดหวังที่ได้มาทำที่อู่พี่ ตั้งแต่พี่แก้เรื่องระบายความร้อน ไล่น้ำใหม่ให้ผม ก็สามารถใช้รถได้ดีขึ้นมาก จากที่แทบจะไปไหนไม่ได้เลย  ขอบคุณจริงๆ นี่ยังเหลืออีกหลายรายการที่จะไปทำนะครับ แต่เดี๋ยวหาเวลาว่าง(พูดสั้นๆ ว่าโดดงานได้)ก่อน ตอนนี้กระดิกไปไหนไม่ได้เลยทั้งงานทั้งกิ๊ก มันทำวุ่นวายสับสน  ;D

สำหรับผม ไม่มีช่างที่ไหนสมบูรณ์แบบ ไม่มีอู่ไหนดีพร้อม แม้แต่อู่ศูนย์ก็อย่าไปหวังพึ่งเต็มร้อย ปล่อยวาง ทำใจสบายๆ แล้วเราจะมีความสุขมากขึ้นครับ

ขอพระคุ้มครองทุกท่าน

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com