• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!อย่าไปทำรถVWที่ร้านช่างเสน่ห์ (แถวสนง.เขตดอนเมือง)  (อ่าน 29010 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    เรียนคนเล่นคลื่น
            เคยฟังเพลงของอ้อมหรือเปล่า....อย่ายอมแพ้....ขอให้ใจสู้ต่อ  ผมได้เฝ้าดูสถานการณ์ในช่วง 2 วันที่ผ่านมา
    ท่านยังให้ความรู้กับสมาชิกท่านอื่นๆในการแก้ไขปัญหาต่างๆ  แสดงให้เห็นถึงเจตทัศนคติที่ดีต่อสังคมของเรา
    (ไม่ได้เชียร์)  ท่านอาจจะออฟไลน์ในกระทู้นี้เพราะคนหนึ่งคนหรือสองคน แต่คนร้อยคน พันคน ที่เป็นผู้ใช้รถ       รออ่านกระทู้เพื่อแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับรถของเขา(ผมก็เป็นคนหนึ่งละ)  และด้วยความเคารพอย่างสูงรีบมาไวๆนะ
            สุดท้ายคงต้องขอเพลง.....กำลังใจ    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...โ้ย

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
    รายละเอียดระหว่างผมกับช่างที่ท่านทั้งหลายขอนั้น ก็อย่างที่บางท่านทราบและกล่าวไว้ว่าเป็นเรื่องที่ต้องตกลงระหว่างกัน (ผมเกรงใจครอบครัว และไม่อยากจะให้ช่างต้องโดนข้อหาละมุดด้าน IT เช่นลูกค้าบางท่านได้โดนสรรเสริญไปแล้ว)
    สำหรับท่านที่รักรถและเข้าใจในสิ่งที่ผมเตือนนั้น ท่านอ่านและได้มีเกราะคุ้มกันตัว จะได้เช็คละเอียดและระวังภัยดังตัวอย่างที่ได้เห็นแล้วว่า ลูกค้าท่านหนึ่งได้ถูกถอดสัญญาณกันขโมยออก และยังถูกแจงในที่สาธารณะอย่างชัดเจน ซึ่งผมก็หวังว่าท่านทั้งหลายจะนึกถึงว่าถ้าเป็นรถของท่านถูกกระทำแบบด้านบน ท่านจะคิดว่าช่างเป็นโคร จึงบอกข้อมูลเช่นนี้เพื่อความปลอดภัยของรถท่านใช่หรือไม่
    ช่างก็เปรียบได้กับหมอรถ ซึ่งควรรักษาความลับของคนไข้ แต่หมอที่ไร้จรรยาบรรณนั้น ก็จะใช้สำนวนที่ว่า"ไม่ใช่หน้าที่" (เพราะได้เงินไปแล้ว)
    ฉะนั้นสำหรับท่านใดที่มีความคิดของท่านเอง ผมก็ขอเรียนว่า ช่างคงตอบได้ดีกว่าผมว่า "ไม่ใช่หน้าที่ครับ" อ่านแล้วจี๊ดไหมครับ ถ้าอ่านแล้ว ผมขอให้ท่านเหลือบมองรถท่านด้วยว่า "โชคดีนะ ที่ไม่ใช่เมียน้อยกูโดน" รถท่านเซ็กซี่ซิ่งไป ขากลับมาดันไม่มีอวัยวะอะไรซะงี้ เลยหมดอารมณ์เสน่หา อย่าหาว่ากฤษณ์ไม่เตือนนะครับ

วิขัย

คุณกฤษณ์ครับ  ขอร้องครับ ผมเคยบอกในwebนี้ว่า ผมขอร้องอย่าเอาผมมาเป็นตัวประกัน ผมได้clear ปัญหากับช่างเสน่ห์ เข้าใจกันแล้ว ด้วยเหตุที่เข้าใจผมผิดไป ขอร้องอีกครั้ง อย่านำเรื่องของผมนำมาอ้างอิง คุณบอกปัญหาและเหตุผลออกมาตรงๆเลยครับ จะเป็นวิถีทางเข้าใจทั้ง2ฝ่าย แต่ถ้าเป็นอยู่แบบนี้มันไม่ไช่2ฝ่าย จะเป็นความตั้งใจหรือไม่ก็ตาม มันมีผลกระทบ ไปถึงบุคคลที่3 หรือ4......อีก เช่นผมที่โดนกระทบอย่าแรง คุณอย่าทำตัวเป็นนินจาอยู่เลยครับ เข้ามาปา ดาวกระจายใส่คู่กรณี คู่กรณีคุณก็เอามาปาใส่ผม

senee

• Newbie
    • *
    -พูดกันตรงไปตรงมาเหมือนท่านที่มีปัญหาแรงดันน้ำมันเครื่องจะได้เคลียร์ปัญหากันมุมของตัวเองกับช่างต่างกันแค่ไหนจะได้เคลียร์กัน

V89

พึ่งเปิดเข้ามาอ่านวันนี้...ช่างเสน่ห์...โดนนอีกแย้วววว..ผมก็ซ่อมรถกะช่างเสน่ห์มาตลอด..ไม่เคยมีปัญหาครับ รู้จักช่างที่นี่ดีทุกคนครับ ออกจะใจดีมีน้ำใจ...เพื่อนๆเข้าไปทำก็พอใจทุกคน..พอดีเข้ามาอ่าน งง ..เลยขอโพสมาให้กำลังใจช่างครับ....เห็นพาดหัวซ่ะหน้ากลัวเลย...

Jup1379

• Newbie
    • *
    เอ ผมก็เคยใช้บริการช่างเสน่ห์ครับ ตอนนั้นตู้ VR6 ดับบน Tollway คิดอะไรไม่ออกโทรหาช่างเสน่ห์ แกมีนำ้ใจมากครับเลยลากรถไปเช็ค ใจผมคิดว่าเป็นที่ปั้มติ้ก เลยบอกช่างสั่งอลั่ยเสร็จ ปรากฎว่าเป็นนำ้มันหมด ลูกลอยเพี้ยน โอ้ยแย่เลย ช่างแกดีมากครับทำดีแถมอลั่ยที่สั่งมาแกะกล่องแล้วแกก็บอกว่าไม่เป็นไร โหแกะซ่อมเป็น ชม.ไม่คิดตังค์อีกแถมให้คำแนะนำดีดีด้วย ผมเลยขอขอบคุณช่างเสน่ห์ ณ ที่นี้ด้วยครับ ;D

sutum

ขอมอบดอกไม้เป็นกำลังใจให้ช่างเหน่ครับ  ในฐานะที่เคยเอารถไปทำ  กับผมก็ดีครับมีอะก็ว่ากันไป  บางทีบางคนอาจเห็นในมุมอื่น  แต่ผมเห็นมุมที่ดีครับ  หลวงพ่อผมอยู่ที่เมืองชลก็ไปหาเป็นประจำอุดหนุนกันมานานหลายปีแล้วครับ

คนรังสิต

ผมว่าคนที่เคยไปใช้บริการช่างเน่ก็ คงยังไปใช้เหมือนเดิม เพราะเรื่องแค่นี้คงไม่ทำให้ช่างเน่เสียชื่อเสียงได้หลอก เพราะคนที่เคยใช้บริการ ก็คงรู้จักนิสัยช่างเน่และทีมงานช่างเน่ดี รู้จักหรือไม่รู้จักทีมงานแกจะยกมีอไหว้ทุกครั้งที่ไปใช้บริการ  เพราะช่างเน่อาจจะเป็นคนชอบพูดเล่นให้ขำๆบ้าง จนทำให้คนที่ไม่รู้ใจช่างเน่ เข้าใจช่างเน่ผิดไปบ้าง แต่ถ้าคนรู้ใจกันก็อย่าง โกเล็ก ก็คุยกันมันทั้งวันไม่อยากกลับบ้าน คนที่เคยใช้บริการก็คงยังคงใช้บบริการเหมือนเดิม น่ะครับ  ช่างเก่งๆ แบบนี้หาอยาก

โชค

เป็นกำลังใจให้ครับพี่

ลูกค้าเก่า

คนตอบโต้เป็นลูกค้าปัจจุบัน แน่นอนว่าช่วยผู้ถูกกล่าวหา เพราะยังชอบพอกันอยู่
    คุณกฤษณ์ ไม่ใช่คนเดียว แต่เป็นหนึ่งในหลายคนที่เคยเป็นลูกค้า เพียงแต่คนอื่นไม่อยากพูด
    อยากรู้ต้องไปดูว่า ลูกค้าเก่าที่หายหน้าไป หายไปไหน หายไปเพราะเหตุอะไร
    คนเราต้องดูกันนานๆ โบราณว่า "หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ใช้ได้เสมอ
    ซักวันนึงคุณอาจจะเจอกับตัวเอง
    "โถ่...ไอ้ลูกหมา!!!    จากช่างเสน่ห์"

ศร

อยากให้ ทางเวปมาสเตอร์  แจ้ง ADDRESS
    เลขที่ ip ผู้ที่กล่าวว่าคนอื่น

มีผลทางกฎหมาย

dorn

• Hero Member
    เห็นด้วยกับคุณศรครับ  พวกเราคงไม่อยากอ่านข้อความของคนที่เป็นกากเดนของสังคมแล้ว                          การที่ท่านทำอย่างนี้ต่อไป  คงต้องเป็นหน้าที่ของเวปมาสเตอร์ที่สำแดงเดชแล้ว 

หรือคงต้องฟ้องครูอังคณา

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    ใจเย็นๆกันครับพี่น้อง  :)

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

V89

ผมลูกค้าเก่าครับ...อะไรกันเนี่ยะ...  :o :-X  ผมไม่ได้เข้าข้างใครแต่ถ้าช่างไม่ดีคนก็จนหดหายไปเอง ปากต่อปากครับผมยังคงใช้บริการเหมือนเดิม กี่ปีที่เข้าไปก้อไม่เคยมีปัญหาครับ พูดจริ้งงงง  ;) ช่างเก่งๆดีๆหายาก...ลูกค้าเท่านั้นที่รู้ครับ