• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!อย่าไปทำรถVWที่ร้านช่างเสน่ห์ (แถวสนง.เขตดอนเมือง)  (อ่าน 29002 ครั้ง)

ART

• บุคคลทั่วไป
    ผมเคยเจอกรณีอู่แบบนี้เหมือนกันครับ แต่...ไม่ใช่ช่างสเน่ห์นะครับ
    เป็นอู่แถวสวนผัก รถผมเกียร์เข้าเชพโหมด วิ่งไ้ด้แต่เกียร์สามครับ
    ช่างตรวจสอบพบว่าเป็นที่สายแพรเสียครับ เลยเปลี่ยนสายแพรใหม่ให้
    ผมก็นั่งดูช่างใส่ ผมก็จ่ายเงินไปจบครับ รถผมวิ่งได้ปกติ
    จากนั้นอีกหนึ่งเดือนมันเข้าเซฟโหมดอีกแล้ว ผมอยู่ต่างจังหวัด
    เลยให้ช่าง vw ที่จังหวัดนั้นดู ปรากฏว่า สายแพรเสียครบ
    ถอดออกมา (ผมดูอยู่ตอนถอด) กลายเป็นสายแพรเก่าซะงั้น
    สงสัยช่างจะรับ JOB เป็นนักเล่นกลด้วยหล่ะครับ
    ....ยังมีอีกเยอะครับ อู่นี้ื ผมโดนมาเยอะ....

เด็กเมืองชล

ผมเคยเจอกรณีอู่แบบนี้เหมือนกันครับ แต่...ไม่ใช่ช่างสเน่ห์นะครับ
    เป็นอู่แถวสวนผัก รถผมเกียร์เข้าเชพโหมด วิ่งไ้ด้แต่เกียร์สามครับ
    ช่างตรวจสอบพบว่าเป็นที่สายแพรเสียครับ เลยเปลี่ยนสายแพรใหม่ให้
    ผมก็นั่งดูช่างใส่ ผมก็จ่ายเงินไปจบครับ รถผมวิ่งได้ปกติ
    จากนั้นอีกหนึ่งเดือนมันเข้าเซฟโหมดอีกแล้ว ผมอยู่ต่างจังหวัด
    เลยให้ช่าง vw ที่จังหวัดนั้นดู ปรากฏว่า สายแพรเสียครบ
    ถอดออกมา (ผมดูอยู่ตอนถอด) กลายเป็นสายแพรเก่าซะงั้น
    สงสัยช่างจะรับ JOB เป็นนักเล่นกลด้วยหล่ะครับ
    ....ยังมีอีกเยอะครับ อู่นี้ื ผมโดนมาเยอะ....

สงสัยที่เดียวกัน http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=47081.0

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    ด้วยความเคารพครับคุณเว็บมาสเตอร์และคนรักรถโฟลค์ ด้วยใจเป็นกลางนะครับ
    ใครเห็นว่าทำกับช่างเสน่ห์แกดี ผมก็ไม่ว่าอะไร
    แต่ขอให้พิจารณาตรงนี้นะครับ ว่าช่างเสน่ห์พูดว่า ทำอะไรไว้และกับลูกค้าท่านใดและรถคันไหน

อ่านดูนะครับ ว่าท่านทั้งหลายจ่ายเงินให้ช่างทำรถ
    การที่ลูกค้าแสดงความคิดเห็นต่อการทำงานของช่าง ท่านจะเจออะไรบ้าง
    ช่างเสน่ห์ระบุว่ามีลูกค้าหลงไปทำเพียงรายเดียว? หรือทำไว้เยอะจนจำไม่ได้

เรียน เจ้าของกระทู้ครับ โกอ่านกระทู้ข้างบนแล้วไม่สว่างในใจ ช่วยอธิบายลงไปเลยว่า ช่างเสน่ห์ แกทำรถให้คุณ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน แล้วช่างแกถอดอะไรแล้วไม่ใส่กลับให้คุณ พวกเราในคลับต้องการทราบครับ บอกไปเลยไม่เสียหายครับ ช่างเสน่ห์ก็จะได้เคลีย โกชอบความถูกต้องและให้ความเป็นจริงปรากฎ โกอยู่จังหวัดกระบี่ก็รู้จักช่าง เสน่ห์ในเวปนี้ แล้วก็ใช้บริการทั้ง 4 คัน ก็พอใจในบริการ แต่ข้อความที่เจ้าของกระทู้ลงว่าลูกค้าแสดงความคิดเห็นต่อการทำงานของช่างท่านเจออะไรบ้าง? อันนี้ย่อมทำได้ แต่คุณ ตั้งกระทู้ว่า เตือนภัย อย่าไปทำรถ VW ที่ร้านช่างเสน่ห์ อันนี้เป็นการสั่งห้าม ไม่ใช่แสดงความคิดเห็นครับ เบอร์โกเล็กครับ 081-4761815
    คนจริง คนทำจริง คนที่ยอมรับความจริง คนที่จริงใจ คนที่ดีๆ เขาไม่ต้องกลัวอะไรหรอกจ้า เปิดเผยตัวตน ไม่ปิดบัง แล้วกระทู้ก้จะดูขลัง ไม่ใช่ ชื่ออะไร ใช้นามแฝงมาว่าคนโน้นคนนี้แล้วก็จะจบไป ถ้าเป็นผมนะย้ำนะครับว่า ถ้าเป็นผมนะ ผมไม่เคยให้เครดิสกับบุคคลจำพวกนี้ หรือ บุคคลกลุ่มนี้ ให้ดู โกเล็ก เป็นตัวอย่าง หรือ จขกท.หลายท่านที่เสนอ ความคิดเห็นหลักๆ

อยากรู้อยากตอบอยากๆเบื่อๆ

เอ่อ.....ใช้ชื่อจริงสิคับอย่านิรนาม ตั้ง ;)ชื่อโน้นชื่อนี่แล้วมาเที่ยวด่าใครก็ได้  :( แมนๆหน่อยฮับ คัยเป็นกฤษ คัยเป็นอยากรู้ คัยเป็นอยากตอบ คัยอยากสอด! อุ๊ย!โทดทีไม่มีนิ   ;D  และขอชื่นชมสมาชิกท่านที่มีตัวตนและใช้ชื่อจริง <3 ซึ่งเราๆท่านๆก็รู้อยู่แล้วว่าคัยเป็นคัย ถ้าบริสุทธิ์ใจก็เปิดเผยตัวตนธาตุแท้ออกมาเลย ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นอันตรายใดๆหรอกฮับ คัยจะไปทำอะไรคู๊นนนนน ตรงกันข้ามช่างซะมากกว่าที่น่าสุ่มเสี่ยงเพราะเค้าอยู่ในที่สว่างคัยๆก็รู้จัก มีสถาณที่ทำมาหากินเป็นหลักแหล่ง ไม่ได้ออกรถกระบะมารับปาดเบาะมอไซค์ จะได้วันนี้อยู่ตรงนี้พรุ่งนี้ไปที่อื่น  :P แล้วอย่าไปพาดพิงแฟนข่งแฟนคลับเลยคับ เพราะเค้าเหล่านั้นคงเคยใช่บริการแล้วเกิดความพึงพอใจถึงกล้าออกตัว ร้อยคนรักก็น่าจะมีซักคนสองคนล่ะคับที่จักชัง ว่าแต่คัยดูIPผู้ใช้งานเป็นเอามาแชร์หน่อยสิคับ  ::) ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าไผเปงไผ อิ_อิ

อยากรู้เรื่องจริง

ช่างเสน่ห์หายไปไหน ไม่มาตอบอะไรบ้างให้ลูกน้องมาตอบอะไรไม่รู้ มันจะเสียหายไปกันใหญ่นะผมว่า
    ทำผิดจริงก็ยอมรับไป น่าจะดีกว่ามาโต้กันไปมาอย่างนี้ ผมคิดว่าช่างเสน่ห์น่าจะเข้ามาพูดบางนะไม่น่าเงียบไป
    เพราะเห็นเมื่อก่อนตอบเก่งแก้ไขได้ทุกเรื่อง

ton007

• Moderator
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    รอดูอยู่เช่นกัน

ตัวผมเชื่อว่าเรื่องนี้จบไม่ยากนะ ถ้าจะจบจริงๆ ผิดถูกก็ว่ากันไปตามนั้น เพียงแค่ว่ากองเชียร์แต่ละฝ่าย อย่าพึ่งออกรสชาดเกินไปนัก รออ่านรายละเอียดกันก่อนดีกว่าครับ

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

ทนาย รูปหล่อ

สรุปหาเจอคู่กรณีหรือยังเนี้ย อ่านมาตั้งนานแล้วยังไม่รู้เป็นรถใครเลย  จะได้ให้ช่างเขาชี้แจงถูก

อู่คู่บุญเรา อาจจะไม่ใช่อู่คู่บุญคนอื่นเสมอไป  บางอู่เขาซ่อมดีกับคนอื่นแต่รถเรากับตรงข้าม  อันนี้ก็แล้วแต่การเลือกใช้บริการของเจ้าของรถ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    มาแล้วนั่งดูนั่งอ่านอยู่ครับนั่งอยู่หน้าคอมทั้งวันเลยครับรอ..ร้อ...รอเจ้าของกระทู้ชื่อ  กฤษณ์  ก็ไม่เห็นหัวกลัวอะไรความจริงก็คือความจริงหรือเปลี๋ยนชื่อทั้งวัน ....ชื่อลูกค้า ..700 ..กว่าไม่มีชื่อนี้   โถ่...ไอ้ลูกหมา!!!    จากช่างเสน่ห์ครับ  ชัดเจนไหม...?   คุณเจ้าของกระทู้....พมผิดอะไรว่ามา   พมลูกผู้ชายพอ  ที่อยู่   27/34 ม.4ถ.ประชาอุทิศ ต.สีกัน อ.ดอนเมือง   โทร  0817352471  ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 06:53:19 pm โดย คนเล่นคลื่น »

ton007

• Moderator
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    มาแล้วนั่งดูนั่งอ่านอยู่ครับนั่งอยู่หน้าคอมทั้งวันเลยครับรอ..ร้อ...รอเจ้าของกระทู้ชื่อ  กฤษณ์  ก็ไม่เห็นหัวกลัวอะไรความจริงก็คือความจริงหรือเปลี๋ยนชื่อทั้งวัน ....ชื่อลูกค้า ..700 ..กว่าไม่มีชื่อนี้   โถ่...ไอ้ลูกหมา!!!    จากช่างเสน่ห์ครับ  ชัดเจนไหม...?   คุณเจ้าของกระทู้....พมผิดอะไรว่ามา   พมลูกผู้ชายพอ  ที่อยู่   27/34 ม.4ถ.ประชาอุทิศ ต.สีกัน อ.ดอนเมือง   โทร  0817352471  ครับ

;D ;D
    ใจเย็นๆลูกพี่
    ใจเย็นๆ

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

ทนายรูป หล่อ

องค์ลงซะแล้ว ช่างเสน่ห์  ถ้ามีองค์ อย่างนี้ต้องรับขันธ์5 นะ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    องค์ลงซะแล้ว ช่างเสน่ห์  ถ้ามีองค์ อย่างนี้ต้องรับขันธ์5 นะ
    จัดทริป vw ไปทำบุญ 9 วัดด่วนๆจ้า

หลวงจีนบอกไ่ได้

อามิตาพุทธ ถ้าไม่มีกองเชียร์ทั้งสองฝ่ายจะดีกว่านี้  ประสกบางคนบอกว่าให้ใช้ชื่อจริงมาเลย แต่ตัวเองยังใช้นามแฝงอยู่ งงงง  คนเราเราทำดีแล้วไม่ต้องกลัว คนอื่นไม่รู้ตัวเรารู้ ประสกกฤษน์อาจคิดอีกอย่าง ช่างหมูช่างเหน่ตอนนั้นอาจคิดอีกอย่าง  ทำไหมไม่ถามกันตอนทำรถ  และตกลงกันให้ดี   "บุคคลทุกคนหาได้ถูกใจคนทุกคนนั้นไม่มี"
    อามิตาพุทธ

NasSaRy2010

• Newbie
    • *
    นอนรอ คุณกฤษณ์ ออกมาชี้แจงรายละเอียดเพิ่มเติม

Sam

รอฟังคำตอบเหมือนกันครับ /ใจเย็นๆครับน้าเหน่-น้องหมู/ผมอยู่ที่อุดรธานี ห่างจากกรุงเทพ 550 กิโลเมตร ก็มาใช้บริการที่นี่มาตั้งแต่ใช้รถ T4 vr 6 มาเกือบ 2 ปี พอใจในการบริการและน้ำใจที่มีให้เสมอ และยังคงใช้บริการต่อไปครับ /ผมใช้รถเก่าๆ และเข้าใจในธรรมชาติของรถเก่าๆครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    เมืองเจริญและการศึกษาที่ก้าวไกลหาได้ทำให้คนเจริญตามไม่หากแต่อยู่ที่สันดานและกำพืดที่เขาได้เติบโตมาและถูกอบรมบ่บฟูมฟักมานั่นเองเขาคงคิดว่าทำอะไรในสังคมออนไลแล้วจะไม่มีใครรู้ว่าเขาเป็นใครอยู่ที่ไหนโทษทีครับเพื่อนพมอยู่  ICT ครับ ก็  สุดท้ายก็แค่ไม่ยอมรับในสิ่งที่ตนได้ก่อเรืองขึ้น.................พี่น้องครับบางครั้งพมอาจจะก้าวร้าวและได้กล่าวอะไรแรงๆออกไปพมต้องกราบขอโทษพี่น้องทุกๆคนมาณะโอกาสนี้ด้วยครับ.....ขอโทษครับ...เจ็บมาเย๊อะโดนมาเย๊อะ....( โดนบ่อย  )ด้วยความเคารพอย่างสูงกระพมขอตัวออฟลายก่อนครับพี่น้องครับ.....จากใจถึงใจ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 08:46:10 am โดย คนเล่นคลื่น »