• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!อย่าไปทำรถVWที่ร้านช่างเสน่ห์ (แถวสนง.เขตดอนเมือง)  (อ่าน 29013 ครั้ง)

วิชัย

• บุคคลทั่วไป
    ผมวิชัย ตามที่ช่างเสน่ห์กล่าวถึงผม เป็นคนละคนกลับ คุณกฤษน์ ผมไม่เคยคิดจะลงในweb และแฟนผมก็ใช้comไม่เป็น คุณเล่นลงเสียหาย ผมไม่เข้าใจว่าคุณเข้าใจอย่างไรว่าเป็นผม

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    ผมต้องกราบขอโทษ พี่วิชัย ที่ได้กล่าวอ้างอิงและพาดพิงถึงครับว่า ทางพี่เป็นบุคคลดังกล่าว เนื่องที่ทำให้ผมเข้าใจว่าเป็นบุคคลคนเดียวกันเพราะมันมีเหตุการณ์เกิดขึ้นลักษณะเดียวกันและมีแค่เหตุการณ์เดียวที่ไม่ได้ใส่อุปกรณ์ ผมต้องกราบขอโทษเป็นอย่างสูงครับ และผมจะลบข้อความก่อนหน้าที่พาดพิงและกล่าวถึงครับ...

ส่วน ท่านที่ใช้นามแฝงว่ากฤษณ์คือใครออกมาแสดงตัวและตอบกระทู้ด้วยมีศักดิ์ศรีแห่งความเป็นมนุษย์หน่อยครับผมขอร้องครับผิดคือผิด ถูกคือถูกก็ว่ากันไปผมเป็นลูกผู้ชายพอ ผมรับได้ครับ สมาชิกทุกท่านรออยู่ รถคันใหนทะเบียนอะไร ถ้าสะดวกเบอร์โทรด้วยก็ดีสมาชิกจะได้โทรไปถามข่าวคราวครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 08:30:28 pm โดย คนเล่นคลื่น »

cento

• Newbie
    • *
    จขกท ออกมาชี้แจงก็ดีครับ บางทีทำให้คนดีท้อแท้ครับ ผมเองก็เป็นคนนึงที่ซ่อมกับพี่สเน่ห์ถึงแม้จะไม่ได้เข้าไปบ่อย(ซึ่งดีแล้ว) ต้องมีการเข้าใจผิดแน่ๆ/เติ้ง

ชัช

ผมอ่านแล้วตกใจ ...คุณเจ้าของกระทู้เคยไปทำจริงหรือ ผมไป 4-5 ครั้ง แก้ปัญหาให้ผมได้ทุกเรื่องแล้วปัญหาที่ซ่อมไม่เคยกลับมาเลย เมื่อวันก่อนรถผมปะผุที่เกียร์ช่างที่อู่ทำสีปะผุใส่เกียร์แล้วถอยหลังไม่ได้ ไปเมื่อศุกร์ที่ 8 นี้เอง ช่างเหน่จัดการทำให้ถามว่าวันนี้นัดไว้หรือเปล่า....ผมว่านัดเมื่อวันพุธ หรือจะให้วันนี้กลับไปก่อน...ช่างเหน่ว่าไม่ต้องวันนี้เลยเรียกช่างหมูมาจัดการซ่อมไม่นาน ถอยหน้า-หลังหน้าอู่ เรียบร้อย ...คุณเขียนมาใช่เรื่องจริงหรือ...คุณมาวางยาแล้วไม่กลับมาเลย ช่างที่อู่นี้นิสัยดีทั้งนั้นช่างหมูและผู้ช่วยก็ยิ้มคุยดี ไม่เคยบ่น ถามตรงๆคุณรู้จักเขาหรือเปล่า...แต่ผมรู้ว่าที่คุณเขียนมาเป็นเรื่องไม่จริง....

นุ กำแพงเพชร

ผมว่า มีการเข้าใจผิดกัน เปล่า เมื่อมีคำถาม ก็ต้องมีคำตอบ คุยกันก่อน ไม่ดีกว่า หรือ

NasSaRy2010

• Newbie
    • *
    คุณ กฤษณ์ โปรดแสดงความรับผิดชอบด้วยว่า

รถคุณ กฤษณ์ รุ่นอะไร ทะเบียนอะไร ที่เข้ามาทำที่อู่ช่างเสน่ห์

ถ้าไม่มีหลักฐานจริง แบบนี้เท่ากับว่า คุณ กฤษณ์ เจตนา ดิสเครดิต อู่ช่างเสน่ห์ เขานะครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    ให้กำลังใจช่างคลื่น แต่อะไรก็ไม่ดีเท่ามาปรับความเข้าใจกัน คนในสังคมเล็กๆ แบบนี้ น่าจะคุยกันง่ายน่ะครับ อาจจะมีบ้างที่ผิดพลาดกันได้ แต่ผมเชื่อว่าน่าจะคุยกันได้ น่ะครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    เตือนภัย! ทุกท่านที่คิดว่าจะไปซ่อม เปลี่ยนเครื่องและอื่นๆ เกี่ยวกับรถยนต์ อย่าไปทำที่ร้านช่างเสน่ห์ เพราะลูกค้าได้เคยไปใช้บริการแล้ว ช่างเสน่ห์ปฏิเสธความรับผิดชอบ ลูกจ้างของช่างเป็นคนนำอุปกรณ์ดั้งเดิมออกจากรถ และไม่นำกลับเข้าไปให้เหมือนเดิม โดยอ้างว่าไม่มีหน้าที่นำกลับเข้าไป แต่ดันมีหน้าที่เอาออกทั้งๆ ที่ไม่ได้เกี่ยวกับงาน ให้ท่านทั้งหลายอ่านแล้วพิจารณาว่าสมควรแล้วหรือไม่ที่ท่านเลือกที่จะไว้ใจช่างแบบนี้ทำรถของท่าน  :'( :'( :'( :'( +
    ขอออกความเห็นนะครับ ข้อความขึ้นมาก็ "ขอเตือน"แสดงว่าต้องมีอะไรที่ร้ายแรง "อย่าไปทำที่ร้านช่างเสน่ห์"ระบุจำเพาะเจาะจงว่าต้องเป็นร้านนี้ "เพราะลูกค้าเคยไปใช้บริการแล้ว"แสดงว่า จขกท.ไม่ได้เป็นผู้ใช้บริการเพราะถ้าเป็นคนที่ใช้บริการเอง จะไม่แทนตัวเองว่า ลูกค้า .....ถ้าจะดิสเครดิสน่ะ ผิดที่แล้วครับ ไปหากินที่อื่น .....ไม่ต้องตกใจครับเพื่อนชาวโฟล์ก คนประเภทนี้เจอทุกที่ครับ เสียผลประโยชน์ ว่างไปนั่งดูวงจรปิดที่อู่ช่างเหน่ห์ก็ได้นี่ครับ มีทุกมุม ภาพพร้อมเสียง ชัดเจน

หลวงจีนบอกไ่ได้

คิดดูไม่เบื่อ...เหลือที่จะคิด

นี่แหละชีวิต...คิดสั้นคิดยาว

คิดไปไม่ป่วย...การที่จะคิด

คิดถูกคิดผิด...ก้อคิดไปคนเดียว

เปิดใจให้กว้าง...เราจะได้เป็นสุข

ใจมีแต่ทุกข์...เป็นใจคับใจแคบ

ก้อลดตัวลงหน่อย...มาจับเข่าคุยกัน

จะโกรธกันรักกัน...ก้อบอกกันตรง ๆ

อามิตาพุทธ  ยูโร2012

กฤษณ์

ด้วยความเคารพครับคุณเว็บมาสเตอร์และคนรักรถโฟลค์ ด้วยใจเป็นกลางนะครับ
    ใครเห็นว่าทำกับช่างเสน่ห์แกดี ผมก็ไม่ว่าอะไร
    แต่ขอให้พิจารณาตรงนี้นะครับ ว่าช่างเสน่ห์พูดว่า ทำอะไรไว้และกับลูกค้าท่านใดและรถคันไหน

อ่านดูนะครับ ว่าท่านทั้งหลายจ่ายเงินให้ช่างทำรถ
    การที่ลูกค้าแสดงความคิดเห็นต่อการทำงานของช่าง ท่านจะเจออะไรบ้าง
    ช่างเสน่ห์ระบุว่ามีลูกค้าหลงไปทำเพียงรายเดียว? หรือทำไว้เยอะจนจำไม่ได้

วิชัย

คุณกฤษณ์ครับ ผมขอแนะนำว่า เมื่อคุณมีปัญหาดังที่คุณกล่าว โทรไปคุยโดยตรงกับคู่กรณีดีกว่าไหม เหตุผลเพราะคนอื่นเขาอ่านแล้ว ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุ มัวแต่ตั้ง 20 คำถาม ผมเป็นคนที่ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกรณีพิพาศ แต่ผมกลับถูกประจานขอร้องเถอะครับ  อย่าเอาผมมาเป็นตัวประกัน

dorn

• Hero Member
    เรียนคุณวิชัยครับ
    ในสถานการณ์อย่างนี้  ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้  เข้าใจและเห็นใจในกรณีที่เกิดขึ้นกับคุณวิชัย
    ผมคิดว่าทุกท่านเป็นกำลังใจ และขอให้คุณวิชัยได้อภัยกับสิ่งที่เกิดขึ้น(เวลาที่คุณวิชัยโพสต์ 03.31.50 am แสดงว่าคุณวิชัยยังห่วงและกังวลอยู่)

ขอให้ทุกท่านแก้ไขปัญหาต่างๆ ด้วย  ศีล  สมาธิ  ปัญญา

เรียนคุณกฤษณ์ครับ
    การทำงานของคน  กลุ่มคน  หรือองค์กร อาจเกิดความผิดพลาดได้ ความเสียหายที่เกิดขึ้นด้วยเจตนาหรือด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือด้วยความประมาทเลินเลิ่อ ต้องมาดูว่าอยู่ในกรณีไหน

ก็หวังว่า คุณกฤษณ์  จะให้อภัย และ เข้าใจ ในสิ่งที่เกิดขึ้น

และสุดท้ายนี้ ขอเชิญชวนทุกท่าน ได้จบกระทู้นี้............ด้วยประการทั้งปวง

โกเล็ก

ด้วยความเคารพครับคุณเว็บมาสเตอร์และคนรักรถโฟลค์ ด้วยใจเป็นกลางนะครับ
    ใครเห็นว่าทำกับช่างเสน่ห์แกดี ผมก็ไม่ว่าอะไร
    แต่ขอให้พิจารณาตรงนี้นะครับ ว่าช่างเสน่ห์พูดว่า ทำอะไรไว้และกับลูกค้าท่านใดและรถคันไหน

อ่านดูนะครับ ว่าท่านทั้งหลายจ่ายเงินให้ช่างทำรถ
    การที่ลูกค้าแสดงความคิดเห็นต่อการทำงานของช่าง ท่านจะเจออะไรบ้าง
    ช่างเสน่ห์ระบุว่ามีลูกค้าหลงไปทำเพียงรายเดียว? หรือทำไว้เยอะจนจำไม่ได้

เรียน เจ้าของกระทู้ครับ โกอ่านกระทู้ข้างบนแล้วไม่สว่างในใจ ช่วยอธิบายลงไปเลยว่า ช่างเสน่ห์ แกทำรถให้คุณ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน แล้วช่างแกถอดอะไรแล้วไม่ใส่กลับให้คุณ พวกเราในคลับต้องการทราบครับ บอกไปเลยไม่เสียหายครับ ช่างเสน่ห์ก็จะได้เคลีย โกชอบความถูกต้องและให้ความเป็นจริงปรากฎ โกอยู่จังหวัดกระบี่ก็รู้จักช่าง เสน่ห์ในเวปนี้ แล้วก็ใช้บริการทั้ง 4 คัน ก็พอใจในบริการ แต่ข้อความที่เจ้าของกระทู้ลงว่าลูกค้าแสดงความคิดเห็นต่อการทำงานของช่างท่านเจออะไรบ้าง? อันนี้ย่อมทำได้ แต่คุณ ตั้งกระทู้ว่า เตือนภัย อย่าไปทำรถ VW ที่ร้านช่างเสน่ห์ อันนี้เป็นการสั่งห้าม ไม่ใช่แสดงความคิดเห็นครับ เบอร์โกเล็กครับ 081-4761815

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    รอฟัง จขกท.ชี้แจงให้ครบครับ ขอให้ลงชื่อรุ่น ปี สี เลขทะเบียน 4 ตัว และรูปรถส่วนที่เกิดปัญหาด้วย
    ขอให้เรียบร้อยภายในวันนี้นะครับ ถ้าท่านเสียหายจริง ข้อมูลพวกนี้แปบเดียวก็โพสต์ได้แล้ว

ถ้าท่าน จขกท. ยังไม่มีข้อมูลหลักฐานมาชี้แจงข้อกล่าวหาต่อคุณคนเล่นคลื่นที่ชัดเจนพอ ข้อความที่ว่ากล่าวให้ผู้อื่นเสียหาย ผมอาจจำต้องบันทึกไว้แล้วทำการลบออก พร้อมทำข้อชี้แจงให้ชัดเจน แล้วเก็บเป็นหลักฐานถ้าทางผู้เสียหายต้องการฟ้องร้องกลับน่ะนะ

โปรดระลึกว่า นี่ไม่ใช่ทำเพื่อคนใดคนหนึ่ง แต่เพื่อรักษาความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของชาว VW Thai เอาไว้ครับ ใครผิดก็ว่ากันตามหลักฐาน อะไรจับมาคุยกันได้ก็มาคุยกันปัญหาจะได้จบๆ

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ท่านผู้เจริญ คำบุราณว่า เกาให้ถูกที่ จะได้หายคัน

อย่าแกรกๆ มั่ว

เรื่องใหญ่โตขนาดไหนเหรอเรื่องนี้ โทร.คุยกัน one by one อาการคันก็หายแล้ว......โยม
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 08:41:42 am โดย T3 Scout »