• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปหาพี่ หมุก เหล็ก ไฟ มาครับ  (อ่าน 1841 ครั้ง)

บักสีเด๋อ

• Newbie
    • *
    พอดีงบน้อยครับ ก็เอาโช๊คอัพหน้าไปซ่อมแถวๆเสรีย์ไทย ซ่อมเสร็จก็โทรหาพี่หมุก โทรถามทางตลอดเลยครับ ไปถึงก็บรรยากาศกันเองมากครับ หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส ให้คำแนะนำดีมากครับ อาการของรถผม(seat cordoba 1996) เปิดแอร์เย็นปกติครับ แต่ลมแอร์ออกเบามาก พึ่งเป็นมา2วันแล้ว ไปถึงพี่เค้าก็จัดการรือออกมาดูอาการเลยครับ เจอตัวปัญหาคือ "โบโว่"(เรียกประมาณนี้แหละครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่)โบโว่แอร์ของผม เจ้าของเก่าเค้าจัดการดัดแปลงมาแล้ว เอาของรถอะไรมาใส่ก็ไม่รู้ครับ จนมันหมดอายุการใช้งานของมันแล้วครับเนื่องจากสึกหรอมาก พอดีว่าผมรู้จัก เจ้าของรถรุ่นเดียวกันที่นครนายกรถเค้าเกิดอุบัติเหตุชนหน้ามา จนเกินจะเยียวยา เค้าเลยจะแยกขายเป็นอะไหล่ทั้งคัน พี่หมุกชี้เป้าสาเหตุแอร์รถของผม ผมก็เลยรีบบึ่งไปนครนายก เจ้าของรถเค้าให้ตู้แอร์มายกชุดเลยครับ ในราคาพันห้า เค้าไม่แยกขาย แต่แถมอุปกรณ์อื่นให้อีกเยอะครับ และบังเอิญว่าเส้นทางใกล้ทางกลับบ้าน(ชลบุรี)บวกกับค่าใช้จ่ายที่เตรียมมาเหลือน้อยไปหน่อย ก็เลยโทรหาพี่หมุก ขอเลยกลับบ้านก่อน วันหน้า จะเอาเข้าไปให้พี่หมุกจัดการให้ทั้งหมดเลยครับ ยังมีอาการอื่นอีกหลายอย่างครับ (ซื้อรถมือ 7 มาครับ) ขอบคุณสำหรับการต้อนรับอย่างดีครับ ประทับใจครับ...ก่อนเข้าไปจะโทรนัดล่วงหน้าครับพี่หมุกฯ.........ปล.แฟนผมบอกว่า อยากกินมะม่วงหน้าบ้านพี่หมุกจัง เค้าหวงหรือเปล่าน้าาา..มาเที่ยวหน้าจะได้ทำพริกน้ำปลามาด้วย.อิอิ....
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 08:01:38 pm โดย บักสีเด๋อ »

หมุกเหล็กไฟ

• Newbie
    • *
    Re: วันนี้ไปหาพี่ หมุก เหล็ก ไฟ มาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:59:21 am »
    ยินดี ครับ ยินดี ;D ;D ;D

บักสีเด๋อ

• Newbie
    • *
    Re: วันนี้ไปหาพี่ หมุก เหล็ก ไฟ มาครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:25:54 pm »
    รูปครับ พี่หมุกฯ ตู้แอร์ที่ได้มาผมนั่งรื้อออกมาสภาพนี้ครับ
    http://image.ohozaa.com/view2/w4aLCuKJnYGkkXWE
    ของที่เค้าแถมให้มาเยอะเลยครับตามนี้ครับ
    http://image.ohozaa.com/view2/w4aLJelGM6ZA2HOE
    วันที่จะเข้าไป จะขนไปไว้ให้พี่หมุกครับ เผื่อมีประโยชน์กับท่านอื่นต่อไป

kitti

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:48:30 pm »
    กก

เอกอุดร

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:17:09 pm »
             เห็นด้วยครับ(แต่ยังไม่เห็นหน้านะ) ผมก็งบน้อยแถมอยู่ไกลดีใจที่ได้ติดต่อพี่หมุกบี4ของผมก็ได้อะไหล่และคำแนะนำจากพี่หมุก แก้ปัญหาได้จบยอมรับว่าพี่เขารู้จริงและจริงใจดี ขอบนคุณมากครับ