• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งศูนย์ventoค่ะ  (อ่าน 2026 ครั้ง)

เวนโต้ค่ะ

• บุคคลทั่วไป
    ตั้งศูนย์ventoค่ะ
    « เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:58:06 pm »
    รถเวนโต้ค่ะ มีอาการขับเอียงขวาบ้าง ซ้ายบ้าง ไปตั้งศูนย์มาแล้ว(แบบคอมพิวเตอร์) มันไม่หายค่ะ ยังกินอยู่
    ลองสังเกตดู เวลาเลี้ยวขวา มันก็จะกินขวาไปเรื่อยๆ เวลาเลี้ยวซ้าย มันก็จะกินซ้ายไปเรื่อยๆ ไม่รู้จะทำไง
    ตอนนี้ขับรถเครียดมากเลย ต้องจับพวงมาลัยตลอดเวลา ค่ะ รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
    Re: ตั้งศูนย์ventoค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 04:40:43 pm »
     ถ้าเป็นร้านตั้งศูนย์ระดับมืออาชีพควรจะต้องตรวจเช๊คสภาพช่วงล่างก่อนทำการตั้งศูนย์ล้อ ถ้าช่วงล่างไม่อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ควรแจ้งให้เจ้าของรถรับทราบก่อน ไม่ใช่สักแต่ว่าต้องการรับเงินจากการตั้งศูนย์อย่างเดียว ถ้าจะให้ดีควรให้ช่างที่เราซ่อมอยู่ประจำและไว้ใจได้ตรวจดูช่วงล่างก่อนจะนำรถไปตั้งศูนย์

ช่างเหอะ

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 06:41:58 pm »
    การตั้งศูนย์ล้อเป็นเรื่องของความรู้ ความเข้าใจ และความเชี่ยวชาญเฉพาะตัวจริงๆ
    ช่างเก่งๆจะใช้เทคโนโลยีน้อยที่สุด เก่งมากๆใช้ตลับเมตร รองลงมาใช้คอมฯรุ่นเก่า 30 ปี
    พวกใช้คอมฯใหม่ๆคือพวกสุดท้าย...
    ถ้าอยู่ไม่ไกลจากเรือนจำบางเขนก็แนะนำร้าน ต.พัฒนยนต์ อยู่ติดโรงรับจำนำ ตรงข้ามประตูเรือนจำ
    ร้านเปิดขายยางรถยนต์ แบตเตอรี่ จันทร์ถึงอาทิตย์(ครึ่งวัน) แต่...วันอาทิตย์งดรับตั้งศูนย์ล้อ
    ต้นเดือนรถเยอะ ควรไปจองคิวเช้าๆ ช่างใจเย็น ไม่ค่อยพูด เจ้าของร้านใจดี คุยเก่ง

เวนโต้ค่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:29:10 pm »
    ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ว่าเรือนจำบางเขนใช่ไหมค่ะพี่ช่างเหอะ ไม่ใช่บางขวางนะ

ช่างเหอะ

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:32:50 pm »
    ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ว่าเรือนจำบางเขนใช่ไหมค่ะพี่ช่างเหอะ ไม่ใช่บางขวางนะ

บางเขน ครับ

JOEY

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:54:38 am »
    คลองเปรม ใช่มั๊ยครับ....เผื่อจะได้ไปใช้บริการบ้างเพราะผมผ่านทุกวัน!!

เนยสด

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:06:01 pm »
    ร้านหน้าเรือนจำ เปิด 8.00 แต่ควรไปก่อนเวลานะ !!

เมื่อเดือนก่อนผมไป 8 โมงเศษ มีรถมารอ 2 คิวละ

ช่างตั้งศูนย์เป็นคนมีอายุหน่อย ฝีมือดี และพูดน้อยจริงๆ
    เจ้าของร้าน เสียงดัง คุยเยอะหน่อย

แม้จะปรับราคาเมื่อ มี.ค.ที่ผ่านมา
    แต่ผมก็ถือว่าราคาถูกมากกกก เมื่อเทียบกับเวลาที่เขาทำงาน
    เพราะศูนย์ล้อรถผมเพี้ยนมาก ปรับตั้งหลายจุด ใช้เวลาชั่วโมงนิดๆ จ่ายไป 250 เอง