• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่หรื่อช่างซ่อมเกียร์auto  (อ่าน 1550 ครั้ง)

หมูแฮม

• บุคคลทั่วไป
    อู่หรื่อช่างซ่อมเกียร์auto
    « เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 05:19:45 pm »
    ผมใช้ T4 V6 อยู่ครับ ตอนนี้เกียร์เริ่มจะรวนแล้ว และผมอยู่จังหวัดสุราษฎร์ธานี ที่อยู่มีอู่ซ่อมโฟล์ดแค่แห่งเดียว งานเย่อะ ผมนัดเอารถเข้าเช็ด แต่ที่อู่ก็เลื่อนนัดตลอด จนผมเซ็งมาก คิดว่าจะเอารถเข้าเช็ดที่กรุงเทพฯดีกว่า เพราะรอไม่ไหวแล้ว ปล่อยไว้นานๆอาการมันจะยิ่งแย่ ผมจึงอยากจะทราบจากสมาชิกว่า  อู่หรื่อช่างทีี่มีความถนัดซ่อมเกียร์ auto ในกรุงเทพฯที่ทำแล้วงานจบ ไม่ต้องตามแก้ภายหลัง มีใคร ที่ใหนบ้าง

เป็นคำถามที่อาจจะ ให้คำตอบยาก เพราะอู่หรื่อช่างที่มีความสามารถมี่หลายที่ แต่ผมต้องการช่างที่ดีและมีความรับผิดชอบครับ

ถ้าผมอยู่กรุงเทพฯ ไม่ใช่ปัญหาครับผมสามารถเอารถไปให้ช่าง หรื่ออู่ดูอาการรถ ได้ทุกอู่ที่มีรายชื่อในแวป และตัดสินใจได้ง่าย

ผมยังรักที่จะใช้โฟล์ดอยู่ และ คิดว่าจะหาคันเพิ่มคันต่อไป แต่เบื่ออู่ซ่อมจริงๆ

รบกวนท่านสมาชิกด้วยครับ  ขอบคุณครับ

โกเล็ก

Re: อู่หรื่อช่างซ่อมเกียร์auto
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 07:37:46 pm »
    เรื่องเกียร์ออโต้ไปหาช่าง เสน่ห์ เลย โกอยู่กระบี่ขึ้นไปใช้บริการประจำ ทั้ง T4 vr6 T4 2.5 gl ครับ (พูดภาษาภาคเดียวกับโกด้วย แหะๆ) ลองโทรไปปรึกษาอาการก่อนได้ 0817352471  ;D

Reaungyut

Re: อู่หรื่อช่างซ่อมเกียร์auto
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:17:34 pm »
     อู่พรหมประสิทธิ์ครับ ลองเข้าไปหาดูในgoogle