• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวที่ห้ามนำเข้าชิ้นส่วนของรถยนต์  (อ่าน 1491 ครั้ง)

ดิวเวนโต้

• Newbie
    • *
     :-[ดูข่าวครับเขาบอกว่าจะห้ามนำเข้าชิ้นส่วนของรถยนต์เก่าครับ แล้วมันจะมีผลต่อการหาอะไหล่บางชิ้นไหมครับหรือว่าจะต้องเบิกใหม่อย่างเดียว แล้วพวกหน้าตัด ท้ายตัด จะมีมาอีกไหมครับ เรื่องนี้ผมมาคิดดูแล้วผมว่าน่ากลัวอยู่นะครับเพราะถ้าต้องเบิกใหม่ผมคงต้องอาจจะได้เปลี่ยนแนวแล้วมังครับ ขอข้อมูลจากพี่พี่ที่มีความรู้อธิบายให้ฟังด้วยครับ ขอบคุณครับ

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
    Re: ข่าวที่ห้ามนำเข้าชิ้นส่วนของรถยนต์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:26:15 pm »
     โกว่าพอเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ก็มาเหมือนเดิมเชื่อเถอะอยู่ประเทศไทยมา 58 ปี แล้วมันก็เหมือนเดิมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  >:(

senee

• Newbie
    • *
    Re: ข่าวที่ห้ามนำเข้าชิ้นส่วนของรถยนต์
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:06:31 pm »
    อ่านข่าวผ่านๆได้ความว่าเค้าจะ(ฆ่า)ตัดตอนรถจดประกอบนะรอดูกันต่อไปว่าตายเรียบทั้งวงการปล่าว

dear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 08:41:57 pm »
    อไหล่ มือสอง คงไม่มีการตัด หัว ตัด ท้ายเข้ามา จะต้องถอดแยก ชิ้นๆ จากญี่ปุ่น เลยครับ จะต้องแพงขึ้น

ค่าแรง คนงานญี่ปุ่นวันละเท่าไหรไม่รู้ รู้แต่คนงานไทย 300 บาทต่อวัน เนอะปูเนอะ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 01:43:47 am »
    ห้ามเฉพาะโครงรถ ตัวถัง ไม่ห้ามอะไหล่ ยังไงคนไทยก็มีวิธีเอาเข้ามาอยู่ดี ผมรู้เพราะผมเป็นคนไทย ใครจะรู้จักคนไทยเท่าคนไทย

บ้านรถเซียท โฟลค์ ออดี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:30:23 am »
    www.รถเซียท.com

://i1189.photobucket.com/albums/z433/nikomkukasamerat/IMG_3043.jpg[/IMG]