• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VW-Thai เราน่าจะมีสติ๊กเกอร์คลับกันนะครับว่ามั้ย?  (อ่าน 5615 ครั้ง)

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
     ;D
    นึกถึงเวลาที่ผมขับรถไปตจว.เวลาเจอรถ VW จอดตามปั๊ม บางคันก็สวยแหล่ม ชอบไปเดินดูรถเค้า พอเจ้าของรถออกมาคุยกันไปคุยกันมา อ้าว ก็คลับเดียวกัน  ;D

ทุกท่านคิดอ่านเช่นไร ถ้าผมเสนอว่าเราน่าจะทำสติ๊กเกอร์คลับติดรถกันน่ะครับ เวลาไปไหนเจอกันจะได้แวะทักทายกันได้ตามรายทาง  ;) เพราะ VW-thai ก็อยู่กันทั่วประเทศอยู่แล้ว ต่อๆไปจะได้รวบรวมทำฐานข้อมูลชาวคลับตามที่ต่างๆ ถวมถึง POI น่าสนใจในแต่ละที่..ฯลฯ
     :P
    ขอความเห็นด้วยครับพี่น้อง

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

gio_joruno

• Newbie
    • *
     :D

งานนี้ ต้องสอบถาม จากเพื่อนๆๆ  หลายๆ คนด้วยครับ
    แต่โดยส่วนตัว ผมก็อยากได้ สติกเกอร์อันใหม่เหมือนกัน เพราะ อันเก่า ลอกหมดแล้ว

หวังว่า Admin / พี่อนุรัตน์ จะนำข้อเสนอแนะ เล็กๆ ไปพิจารณา นะครับ

นิว"หะมู"

• บุคคลทั่วไป
    สติ๊กเกอร์โฟล์กไทย มีติดกันมานานแล้วครับ เพียงแต่ของที่ทำแจก คุณภาพไม่ค่อยดีครับ ติดแล้วก้อแบบคุณ gio_joruno บอก สวยเด่นเฉพาะตอนติดใหม่ๆ แบบสวยร้อยเมตรอ่ะครับ พอโดนแดด โดนเช็ด ก้อกรอบ สีจางไป
    เห็นสภาพแล้วเอาออกจะดีกว่า (เสียลุคคลับหมด อิ อิ)  ขอเป็นหนึ่งเสียงให้แอดมิน.ทำออกมาขายเลย อย่ากลัวครหาว่าหากำไร รายได้เก็บไว้ช่วยค่าเว๊ปเลยครับ ขอแต่ว่าทำให้มีคุณภาพดีๆ วัสดุดีๆ ใช้ทนหน่อยครับ เดี๋ยวนี้บ้านเราทำสติ๊กเกอร์ได้มีคุณภาพแล้ว เอาเลยครับท่านประธาน ผมขอเสียงสนับสนุนด้วยครับ ขอบคุณ

บักสีเด๋อ

• Newbie
    • *
    ผมอีกหนึ่งเสียงครับ

chainman VW

• Newbie
    • *
    สนับสนุนอีกเสียงครับ ขอจองด้วยเลย

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    ขอด้วยคนครับ อยากได้นานแล้ว ;D

โกเล็ก

[move][/move]โกเอาด้วยทำเลยครับท่านติดแล้วเจอระหว่างการเดินทางจะได้พูดทักทายกัน  ;D

คนพเนจร

ต้องหาคนออกแบบก่อนครับ

ton007

• Moderator
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    เรื่องออกแบบผมว่าไม่ยากครับ
    ถ้าสมาชิกเราเห็นชอบว่าควรทำกัน ก็ออกแบบแล้วให้ชาวเราๆมาโหวตเลือกกันได้เลย  ;D

ใครชนะก็1ลัง เอ๊ย..อาจจะมีอะไรเป็นขวัญกำลังใจให้นิดหน่อย อันนั้นไม่ยาก  ;)

Assistant manager of Sales & Marketing

B4 No.175

• Newbie
    • *
    เห็นด้วย 1 เสียงครับ ส่วนรูปแบบสติกเกอร์ สำหรับผม ผมคิดว่าแบบเดิมสวยอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามีไอเดียใหม่ ๆ ก็ลองนำเสนอกันเข้ามาก็ดีครับ

boy@t4

:D :Dเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียง จัดทำเมื่อไหร่จองสองชุดครับค่าใช้จ่ายเท่าไหร่โอนให้ก่อนได้เลยครับ ขอบคุณคณะผู้จัดทำล่วงหน้าครับ

sahatsawat

• Newbie
    • *
    จริงๆ VW-Thai เรามีสติ๊กเกอร์คลับกันอยู่แล้วนะครับ พี่ๆยุคก่อตั้งท่านออกแบบเอาไว้(ไพโรจน์ NB)

การที่จะออกแบบใหม่สมควรที่จะขอคำปรึกษาจากพี่อนุรัตน์ก่อนจะดีไม๊ครับ

โดยส่วนตัว สำหรับผมเห็นว่า รูปแบบเดิมก็สวยดี เพียงแต่ไม่ค่อยทนแดด ทนฝน แต่ถ้าเลือกคุณภาพของสติ๊กเกอร์

ให้ดีหน่อย เช่นใช้สติ๊กเกอร์ของ 3M ก็น่าจะทนทานขึ้นกว่าเดิมมากครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    สงสัยที่ไม่ค่อยเห็นติดสติ๊กเกอร์กันเพราะติดแล้วลอกนี่เอง แต่ผมติกระจกหลังนานราว 3 ปีแล้วน่ะครับ ยังแจ่ม เพียงแต่ว่าผมเอามาโมดิฟายนิดหน่อย และติดสติ๊กเกอร์ใสทับไปอีกชั้น อยู่จนถึงขณะนี้สียังสวย แต่ไม่เห็นมีใครทักเลย  สติ๊กเกอร์ที่ผมติดเป็นรุ่นแรกๆ ได้มาจากคุณโจอี้ ตอนที่มิตติ้งที่ปั๊ม ปตท. นานมากแล้ว ท่านใดที่ยังมีลองติดสติ๊กเกอร์ใสทับจะทนทานกว่ามาก ลองดูครับ

ton007

• Moderator
    จริงๆ VW-Thai เรามีสติ๊กเกอร์คลับกันอยู่แล้วนะครับ พี่ๆยุคก่อตั้งท่านออกแบบเอาไว้(ไพโรจน์ NB)

การที่จะออกแบบใหม่สมควรที่จะขอคำปรึกษาจากพี่อนุรัตน์ก่อนจะดีไม๊ครับ

โดยส่วนตัว สำหรับผมเห็นว่า รูปแบบเดิมก็สวยดี เพียงแต่ไม่ค่อยทนแดด ทนฝน แต่ถ้าเลือกคุณภาพของสติ๊กเกอร์

ให้ดีหน่อย เช่นใช้สติ๊กเกอร์ของ 3M ก็น่าจะทนทานขึ้นกว่าเดิมมากครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ

พึ่งเห็นครั้งแรกเลย
    สวยครับ ผมว่า แก้ไข url หน่อยแล้วก็ส่งพิมพ์ร้านที่ทำคุณภาพดีๆ สีไม่ตกก็แจ่มละแบบนี้

ทุกท่านว่าไง

ton007

• Moderator
    ใครมีไฟล์ AI ของสติ๊กเกอร์คลับด้านบนมั้ยครับ?
    รบกวนขอหน่อย

ยิ่งถ้าได้ไฟล์ AI ยิ่งดีเลย ขอบคุณครับผม  ;D