• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาการใช้เว็บ ครับ  (อ่าน 16489 ครั้ง)

vwthai

• Administrator
    • Newbie
    แจ้งปัญหาการใช้เว็บ ครับ
    « เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:08:17 pm »
    ถ้ามีปัญหา การใช้เว็บบอร์ดจุดไหน

หรืออยาก ให้ปรับเปลี่ยนอะไร

แจ้งที่นี้ ได้เลยครับท่าน

sahatsawat sahatsawat

• บุคคลทั่วไป
    Re: แจ้งปัญหาการใช้เว็บ ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:30:06 pm »
    ตอนนี้ผมloginอยู่นะครับ มีชื่ออยู่ในช่องคนที่loginด้วย แต่ด้านบนของหน้าเวปกลับขึ้นว่า "ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป" ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ออกจากระบบครับ พอผมจะโพสข้อความก็จะแจ้งว่า "คุณไม่สามารถใช้งานชื่อนี้ได้ หรือชื่อนี้เป็นชื่อที่สงวนไว้ " เป็นหลายครั้งแล้วครับ ต้องใช้ชื่ออื่นแทนจึงโพสได้ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ ขอบคุณมากครับ :D

sahatsawat

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:44:57 pm »
    ต่อครับ ตอนที่มีรายชื่อใน login แต่ด้านบนของหน้าเวปกลับขึ้นว่า "ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป" ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ออกจากระบบ ก็เลยลอง login ใหม่ก็เข้าไม่ได้   ตอนที่ login ผมก็เลือกว่า "คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด" แล้วนะครับ  แจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ :D

vwthai

• Newbie
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:45:38 pm »
    ตอนนี้ผมloginอยู่นะครับ มีชื่ออยู่ในช่องคนที่loginด้วย แต่ด้านบนของหน้าเวปกลับขึ้นว่า "ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป" ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ออกจากระบบครับ พอผมจะโพสข้อความก็จะแจ้งว่า "คุณไม่สามารถใช้งานชื่อนี้ได้ หรือชื่อนี้เป็นชื่อที่สงวนไว้ " เป็นหลายครั้งแล้วครับ ต้องใช้ชื่ออื่นแทนจึงโพสได้ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ ขอบคุณมากครับ :D

ผมไม่แน่ใจว่า คุณ sahatsawat login ไว้นาน เกิน 60 นาทีหรือเปล่า

ตอนที่เรา login มันมีช่องให้เลือกว่า คงสถานะไว้ตลอด

ลองเลือกช่องนี้ ตอน login ดูครับ

vwthai

• Newbie
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:53:27 pm »
    ต่อครับ ตอนที่มีรายชื่อใน login แต่ด้านบนของหน้าเวปกลับขึ้นว่า "ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป" ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ออกจากระบบ ก็เลยลอง login ใหม่ก็เข้าไม่ได้   ตอนที่ login ผมก็เลือกว่า "คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด" แล้วนะครับ  แจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ :D

ระหว่างนั้น มีการ clear ข้อมูลการใช้งานเว็บหรือเปล่าครับ

หรือ Internet Browser อนุญาติให้เก็บ Cookies ไหมครับ

นิก เวนโต้94(ลืมล็อกอิน)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:57:54 pm »
    ผมเจอปัญหาการคงสถานะ login ครับ คือเมื่อ login ใช้งานและกำหนดให้คงสถานะไว้ตลอด แต่หลังจากออกจากเวบแล้วและกลับเข้ามาใหม่ ก็จะกลายเป็นบุคคลทั่วไปทุกครั้ง
    ขอบคุณครับ

sahatsawat

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:59:13 pm »
    ผมเลือก "คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด" ตอนที่ login ทุกครั้งเลยครับ
    อีกเรื่องครับ ขนาดตัวอักษรดูเหมือนจะเล็กไปสักหน่อยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

sahatsawat

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 05:05:32 pm »
    คุณ นิก เวนโต้94 ก็พบปัญหาเดียวกันกับผมเลยครับ คือระบบจะไม่คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด ทั้งๆที่ได้เลือกไว้ตอน login ครับ
    ขอบคุณครับ
    :D

vwthai

• Newbie
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 05:31:37 pm »
    ปํญหาไม่คงสถานะ login ไว้

ลองตรวจสอบตามหัวข้อข้างล่างดูก่อน

1.  มีการเคลียร์ ข้อมูลการเข้าเว็บทั้งหมดไหม

2. Browser อนุญาติให้เก็บ Cookies ไหม

3. ใช้ Browser ในโหมด private หรือเปล่า

4.  IP ที่ login กับตอนที่สถานะเป็น บุคคลทั่ว นั้น เป็น IP เดียวกันหรือเปล่า

sahatsawat

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 05:36:47 pm »
    ตรงคำว่าใหม่จะเป็นกากบาทสีแดง แต่บางครั้งก็ไม่มีอะไรเลย(ทั้งคำว่าใหม่และกากบาท) ตอนที่ไม่มีอะไรเลยผมว่าดูโล่งตาดีครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ตรงช่อง "เปลี่ยนสี แบบตัวอักษร ขนาดตัว" ตัวอักษรจะแสดงไม่เต็มตัวครับ  ขอบคุณครับ :D

hs0xbm

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:29:45 pm »
    ผมใช้งานบนเครื่อง pc ไม่ได้ครับ คือขณะที่ลิค์มา  web ใหม่แห่งนี้ nod32 มันขึ้น Access denied รายละเอียดจะแจ้งว่า web page นี้อันตราย

ขณะที่ใช้งานอยู่นี้ผมใช้  tablet andriod ก็ไม่พบปัญหาใด ๆ 

ขอบคุณครับ
    สมชัย

senee

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:17:09 pm »
    อยากให้เพิ่มหมวดพลังงานทางเลือกครับ

ยอด

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:06:17 pm »
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่า น่าจะมีปัญหาเรื่องของ ขนาดตัวอักษร ที่เล็ก และลักษณะของการจัดว่าง  ทำให้ดูยาก และไม่สบายตา 

เมื่อเทียบกับกระดานอันเก่า  ทั้งหมดนี้เป็นขอเสนอแนะนะครับ  คงไม่ทำให้หมดกำลังใจ อย่างไรก็เป็นแฟนweb นี้เสมอ

vwthai

• Newbie
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:47:57 am »
    ตรงคำว่าใหม่จะเป็นกากบาทสีแดง แต่บางครั้งก็ไม่มีอะไรเลย(ทั้งคำว่าใหม่และกากบาท) ตอนที่ไม่มีอะไรเลยผมว่าดูโล่งตาดีครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ตรงช่อง "เปลี่ยนสี แบบตัวอักษร ขนาดตัว" ตัวอักษรจะแสดงไม่เต็มตัวครับ  ขอบคุณครับ :D

ตัวหนังสือ ตอนนี้ ผมปรับให้ใหญ่ ขึ้นแล้วครับ

ส่วน คำว่าใหม่ที่มี กากบาทและ ตัวหนังสือแสดงล้นช่องนั้น ผมเดาว่าน่าจะเป็นเพราะ internet connection ครับ คือยังดึงข้อมุล หน้าเว็บมายังไม่หมด ครับ อาจจะเกิดขึ้นเืมื่อมีปัญหาเกี่ยวกับอินเตอร์เนต ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 10:01:18 am โดย vwthai »

vwthai

• Newbie
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:49:00 am »
    ผมใช้งานบนเครื่อง pc ไม่ได้ครับ คือขณะที่ลิค์มา  web ใหม่แห่งนี้ nod32 มันขึ้น Access denied รายละเอียดจะแจ้งว่า web page นี้อันตราย

ขณะที่ใช้งานอยู่นี้ผมใช้  tablet andriod ก็ไม่พบปัญหาใด ๆ 

ขอบคุณครับ
    สมชัย

ลองเข้าผ่าน

vwthai.co.cc

ดูครับ