• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสภาพรถไม่ผ่าน  (อ่าน 1992 ครั้ง)

เต๋อ รามคำแหง

• บุคคลทั่วไป
    RE: ตรวจสภาพรถไม่ผ่าน
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ของผม เวนโต ปีที่แล้วไปตรวจแถวขนส่ง ไม่ผ่าน อาการเดียวกันเลย ไปถามอู่กรุงเทพกรีฑา เค้าบอกโฟล์คเป็นแบบนี้แหล่ะ เค้าให้เปลี่ยนอู่ตรวจสภาพ. ก็ผ่านดี  งงๆเหมือนกัน
    17 เม.ย. 2012 , 11:46:03 น

• บุคคลทั่วไป
    RE: ตรวจสภาพรถไม่ผ่าน
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    จากที่คุณเณรบอกว่าส่วนมากเป็นกับรถดรัมเบรกหลัง  แต่ตู้แตงโมผมขึ้นจากแช่น้ำ วิ่งได้ไม่นานเอาไปตรวจสภาพปลายกุมภาที่ผ่านมา ขึ้นลูกกลิ้งก้อยังใช้ได้ดีนะครับ (ไม่รู้เพราะน้ำหนักรถหรือเปล่า) อย่างนี้ถ้าเราตั้งข้อสงสัยกลับไปยังร้านตรอ.บ้างว่ามารตรฐานเครื่องมือเค้าเที่ยงตรงหรือเปล่าล่ะ จะได้ไม๊ครับ  ด้วยความเคารพ เมื่อก่อนเราใช้รถกันมาก้อไม่เคยต้องตรวจละเอียดแบบนี้ ก้อไม่เห็นอันตรายถึงขนาดที่เอามาเป็นตัวตั้งข้อแม้กันนี่ ขนาดเจ้าของกระทู้เอาไปให้ช่างโฟล์กตรวจก้อไม่พบสิ่งผิดปกติ หรืออย่างคุณเต๋อ รามคำแหง บอก ตกลงเราต้องเป็นฝ่ายดำเินินการเองอย่างเดียวหรือ  ยังไรรบกวนช่วยชีแนะว่าเจ้าของรถควรทำอย่างไรดีครับ  ที่ถามเพราะเจ้าแวเรี้ยนทผมกำลังจะตื่นจากนิทรา และเลยกำหนดจ่ายภาษีแล้ว คงต้องเอาไปให้ตรอ. ตรวจเร็วๆ นี้ จะได้ทำใจลุ้นไว้ก่อนครับ ขอบคุณครับ
    17 เม.ย. 2012 , 22:50:38 น