• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางกระจกหูช้างรถเต่าปี 69 เปลี่ยนยังไงครับ  (อ่าน 1163 ครั้ง)

ต๋อง -

• บุคคลทั่วไป
    อยากทราบวิธีเปลี่ยนยางกระจกหูยางรถเต่าปี 69 ครับว่ามีวิธีเปลี่ยนยังไง
    [ 2 ม.ค. 2012 , 09:02:43 น

• บุคคลทั่วไป
    เท่าที่จำได้ ช่างที่อู่ทำสีเอเซีย เป็นคนเปลี่ยน เค้าก็ใช้ยางในรถนี่แหละครับ ตัดเป็นริ้่วยาวๆ พอๆ กับแนวหัวจรดปลายของบแผ่นกระจก แล้วก็ดึงยางดังกล่าวให้ยืด ตึง ตามแนวกระจก คือให้หุ้มขอบกระจก  แล้วก้อเอากรอบโครเมี่ยมดันเข้าไป เบาๆ มือหน่อยนะครับ เดี๋ยวกระจกแตกจะมาว่าผมไม่รู้ด้วย อาจจะต้องใช้กำลังบ้าง พอมันเข้าที่แล้วก็ใช้คัตเตอร์กรีดตามแนวกรอบ ให้เรียบร้อย หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะครับ
    2 ม.ค. 2012 , 22:13:45 น