• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคำถามเรื่องB5ครับ  (อ่าน 586 ครั้ง)

B5Man

• บุคคลทั่วไป
    ถามคำถามเรื่องB5ครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รถเป็นตัวไฮไลน์ปี2000 ครับอาการมีอยู่3 อาการครับ
    1.ไม่รู้ว่าคันอื่นเป็นรึป่าวปกติรถเกียร์ออโต้เวลาเข้าเกียร์ D แล้วเราไม่ต้องเหยียบคันเร่งรถมันจะไหลไปเองใช้ไม๊ครับ แต่คันนี่ปรากฎว่าเข้าเกียร์ D แล้วรถจะหยุดนิ่งโดยไม่ต้องเหยยีบเบรคทั้งๆที่เข้าเกียร์ไว้ จะขยับก็ต่อเมื่อเหยีบคันเร่งอะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ  
    2.เรื่องแอร์ตอนแรกเปิดมาแล้วแอร์เย็นปกติแต่พอวิ่งไปซักพักใหญ่ๆแอร์มันจะมีแต่ลมต้องปิดเปิดใหม่ถึงจะเย็นเหมือนเดิม
    3.เวลาขับจะมีเสียงครืดๆๆที่ล้อหน้าซ้ายจะมีเสียงตลอดเวลาขับครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร
    ทั่ง3 อาการนี่มันเกิดจากอะไรแล้วต้องแกที่อะไรครับรบกวนชี้แนะด้วยครับ

[ 13 ธ.ค. 2011 , 18:48:56 น

ทนายรูปหล่อ

RE: ถามคำถามเรื่องB5ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ข้อ1  น่าจะเป็นที่ระบบขับเคลื่อนของเกียร์ครับ เพราะปกติรถจะเคลื่อนที่โดยที่ไม่ต้องเหยียบคันเร่ง
    ข้อ2.ตัดระบบน้ำร้อนออกหรือยัง ถ้าตัดออกไปแล้วแอร์จะเป็นน้ำแข็งเพราะไม่มีน้ำร้อนมาช่วยต้องติดเทอร์โม  แต่ถ้าไม่ได้ตัดน้ำร้อนฮีทเตอร์ออก ต้องจอดรถแล้วมาเช็คตอนที่อาการออกว่าหน้าคลัทแอร์จับหรือป่าว
    ข้อ3หาที่มาของเสียงก็จะรู้เองว่าเป็นอะไร แต่ถามแบบนี้ตอบยากเพราะเป็นได้หลายอย่างครับ แต่เบรคติดหรือป่าวเพราะถ้าเบรคติดอาการจะเป็นข้อ1ด้วย
    ถ้าไม่แน่ใจลองขับไปให้ช่างตรวจเช็คจะดีกว่าครับ

14 ธ.ค. 2011 , 20:51:55 น

B5 Noob

RE: ถามคำถามเรื่องB5ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตามมาอ่านครับ พี่ทนายรูปหล่อ
    16 ธ.ค. 2011 , 23:35:07 น