• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ passat b5  (อ่าน 641 ครั้ง)

passat

• บุคคลทั่วไป
    เกียร์ passat b5
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ เกียร์รถตอนเครื่องเย็นตอนวิ่งออกตัวปรกติ(ทำออยแยก)แต่พอวิ่งเร็วหน่อยจะกระตุกไปกระตุกมาครับวิ่งได้3เกียร์ต้องคอยรีเซ็ทเกียร์แต่พอเครื่องร้อนวิ่งสัก20โลจะเป็นเกือบปรกติครับยกเว้นจาก2ไป3จะกระตุกจนหน้าทิ่มต้องตรวจเช็คตรงไหนบ้างครับรถอยู่ ตจว ก่อนวันที่5ปรกติครับรถเกิดอาการตอนไปเที่ยวดอยอินทนนท์ครับจะเป็นตอนเครื่องเย็นครับ
    [ 11 ธ.ค. 2011 , 19:01:19 น

ngor

RE: เกียร์ passat b5
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
      เป็นเหมือนกันเลย ชอบเป็นตอนเช้าๆ ยิ่งอากาศเย็นๆแบบนี้ด้วย เป็นมาหลายเดือยละตอนนี้ก็ยังไม่หาย เคยถามช่าง เค้าบอกเป็นที่กล่องเกียร์ หรือกล่องECU ต้องลองสับดู ผมยังไม่ได้ลองเลย ไม่รู้จะไปหาที่ไหนมาสับ จะซื้อก็กลัวไม่หายเสียตังฟรีอีก
    13 ธ.ค. 2011 , 08:59:19 น

เคยเป็น

RE: เกียร์ passat b5
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เปลี่ยนแอร์แมสเซ็นเซอร์ตัวเดียวจบครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ มันลงตัวทุกอย่างทั้งประหยัดเชื้อเพลิงทั้งความเร็ว ทั้งแรงเบรค ทั้งการเปลี่ยนเกียร์ รวมๆดีขึ้นทุกระบบครับ เอาของเบิกใหม่เลยครับอยู่นานนาน อีแอบตัวจริงเสียงจริง ไล่กันอยู่นานเกือบสองเดือนครับลองเปลี่ยนโน่น นั่น นี่ ครบทั้งคันแล้วตัวนี้ตัวเดียว จบ ก็อายุมันมาสองแสนโลแล้วนี่ได้เวลาฌาปนกิจครับ
    16 ธ.ค. 2011 , 16:17:26 น