• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายไหม  (อ่าน 4651 ครั้ง)

Bigbad

• บุคคลทั่วไป
    RE: สายไหม
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ชมรม vw-club เป็น web ที่ให้ความรู้และประสพการด้านยานยนต์ อะหลั่ยให้หลายๆท่าน และช่างที่มีจรรยาบัน วันหนื่งมีคนมาทำบรรยากาศชมรมเสีย ขอแนะนำว่าให้ไป
    post ทื่ www.stupid.toilet จะดีกว่า

21 พ.ย. 2011 , 14:40:44 น

ลุ้นจังกู

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    งานนี้ต้องโทษเจ้าของกระทู้ที่เข้ามา post โดยไม่ดูว่าเป็น web ของการถามตอบปัญหาเรื่องรถ หุ หุ หุ แต่ดันมาระบายเรื่องน้ำท่วม ทำให้บรรยากาศชมรมเสีย สมควรโดนแบนซ่ะ หวังว่าน้องคงเข้ามาอ่านและควรจะไป post ที่ www.stupid.toilet อย่างที่ Bigbad แนะนำ หรือใครมีความคิดอย่างไรก็ Post มาช่วยกันต่อว่าได้เลยจัดเต็ม...
    21 พ.ย. 2011 , 20:14:20 น

WhitePASSAT

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    น่าเห็นใจทุุกคนรวมทั้งผมด้วยที่อยากระบายความเครียดกันออกมาในรูปแบบต่างๆ ไม่ว่าจะตั้งแต่น้ำท่วมเฉพาะที่ ในเมืองทำไมไม่ท่วมบ้าง ภาครัฐก็มีเหตุผลต่างๆนาๆ พวกเราบางคนที่อ่านเจอก็เสียของรักไปกับสายน้ำที่มาอย่างรวดเร็ว อภัยกันเถอะครับ รับฟังได้เพราะรู้ว่าเครียด อยากเขียนภาษาวิบัติบ้างก็ตามสบาย แต่ถ้าช่วยอนุรักษ์ภาษาไทยที่เจ้านายหลายพระองค์กำลังเป็นห่วงก็จะดีครับ ตัวพวกเราทั้งหมดก็เป็นนักอนุรักษ์อยู่ไม่ใช่หรือครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่มาใช้โฟล์คคันโปรดกันหรอกนะ แต่ขอเถอะครับ รถคันเก่งไม่ใช่เศษเหล็ก เวลาพูดถึงก็ถนอมน้ำใจรถหน่อยนะครับ น่าจะเรียกเป็นลูกซะด้วยไป เพราะรับใช้เราดีเสมอลูกนะครับ วันนี้ก็ยอมรับว่าเครียดเหมือนกันเพราะยังเข้าบ้านไม่ได้เลย...เซ็งผู้บริหารบ้านเมืองมากๆ เพราะเอาแต่ทะเลาะกันไม่มาดูแลรากหญ้าบ้างเลย จะตายคาน้ำกันหมดแล้ว
    21 พ.ย. 2011 , 22:42:21 น

สายไหม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พึ่งเข้ามาเปิดอ่านดูและขอโทษด้วย ที่วันนั้นใช้คำพูดและภาษาที่สั้นเกินไป ทำให้ความหมายยที่อ่านสื่อให้เข้า"ใจ"ผิด เพราะอารมณ์ช่วงนั้นพาไป..พอดีเครียดๆนิดๆที่ยังเข้าบ้านไม่ได้เลย...แล้วว่าเจอต่อว่าในกระทู้อีกยอมรับว่าฉุน แค่เขียนคำว่า จัย ผิด ก็เป็นเรื่องแล้ว...และที่บอกว่ารถเก่ามากแทบจะเป็นเศษเหล็ก คือพูดสั้นไป แต่ความจริงแล้ว...รักรถโฟล์คคันนี้มากเพราะขับมาตลอด ไม่ว่าจะโดนเฉี่ยว ชนแรงๆ ก็บุบนิดเดียวไม่เคยถึงตัว ยอมรับความแข็งของรถถึงได้ใช้และก็ถนอมบำรุงรักษามาตลอด ถ้าเพื่อนที่สนิทในกลุ่มโฟลค์บางคนจะรู้ดี..ว่ารักรถคันนี้ขนาดไหน...คนทั่วไปอาจจะมองว่าเล่นรถโฟลค์ทำไม..ให้เปลี่ยนเป็นเล่นรถญี่ปุ่นอะไหล่ จะถูกกว่า แต่ก็ขอยืนยันว่าไม่เปลี่ยนแน่...เพราะรักโฟล์ค..และอีกเรื่องคือฉุนอีกล่ะ...คือที่บอกว่าไม่ใช่เด็กวัยรุ่นแต่เป็นวัยตกกระ..เคี้ยวหมากเป็นงานอดิเรกก็จริงอีก..(แต่เป็นหมากฝรั่ง)เขียนไปไม่ได้คิดอะไร...ก็ขอโทษด้วย วันนั้นอ่านแล้วฉุนเลยรีบโพสเข้าไปไม่ได้ตั้งใจจริงๆที่โพสว่าเก่าจนจะเป็นเศษเหล็กแล้ว...ขอโทษอีกครั้งเศษเหล็กคันนี้ดูดีและขับดีมากเลย..และขอบคุณล่วงหน้าที่มากระทุ้งอ่านแล้วสะเทือน"ใจ"เหมือนกัน..เพราะความสื่อสั้นไป...พอดีช่วงพักชอบเข้าแวะเข้ามาอ่านถาม-ตอบปัญหารถ เลยเหมือนว่าจะโพสไม่ถนอมน้ำใจ..พิจราณาตัวเองแล้วขอโทษอีกครั้ง..ท้ายนี้อยากจะบอกว่าจะอย่างไงก็ยังคงใช้รถโฟลค์เป็นรถคู่ชีพตลอดไป ภาษาครั้งนี้คงไม่วิบัติอีกนะ ขอโทษทุกคนด้วย....
    22 พ.ย. 2011 , 07:43:41 น

สายไหม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พึ่งเข้ามาเปิดอ่านดูและขอโทษด้วย ที่วันนั้นใช้คำพูดและภาษาที่สั้นเกินไป ทำให้ความหมายยที่อ่านสื่อให้เข้า"ใจ"ผิด เพราะอารมณ์ช่วงนั้นพาไป..พอดีเครียดๆนิดๆที่ยังเข้าบ้านไม่ได้เลย...แล้วว่าเจอต่อว่าในกระทู้อีกยอมรับว่าฉุน แค่เขียนคำว่า จัย ผิด ก็เป็นเรื่องแล้ว...และที่บอกว่ารถเก่ามากแทบจะเป็นเศษเหล็ก คือพูดสั้นไป แต่ความจริงแล้ว...รักรถโฟล์คคันนี้มากเพราะขับมาตลอด ไม่ว่าจะโดนเฉี่ยว ชนแรงๆ ก็บุบนิดเดียวไม่เคยถึงตัว ยอมรับความแข็งของรถถึงได้ใช้และก็ถนอมบำรุงรักษามาตลอด ถ้าเพื่อนที่สนิทในกลุ่มโฟลค์(บางคน)จะรู้..ว่ารักรถคันนี้มากขนาดไหน...คนทั่วไปอาจจะมองว่าเล่นรถโฟลค์ทำไม..ให้เปลี่ยนเป็นเล่นรถญี่ปุ่นอะไหล่ จะถูกกว่า แต่ก็ขอยืนยันว่าไม่เปลี่ยนแน่...เพราะรักโฟล์ค..และอีกเรื่องคือฉุนอีกล่ะ...คือที่บอกว่าไม่ใช่เด็กวัยรุ่นแต่เป็นวัยตกกระ..(ก็แก่แล้วจริงๆนะ)เคี้ยวหมากเป็นงานอดิเรกก็จริงอีก..(แต่เคี้ยวเป็นหมากฝรั่ง)เขียนไปไม่ได้คิดอะไร...ก็ขอโทษด้วย วันนั้นอ่านแล้วฉุนเลยรีบโพสเข้าไปไม่ได้ตั้งใจจริงๆที่โพสว่าเก่าจนจะเป็นเศษเหล็กแล้ว...ขอโทษอีกครั้งเศษเหล็กคันนี้ดูดีและขับดีมากเลย..และขอบคุณล่วงหน้าที่มากระทุ้งอ่านแล้วสะเทือน"ใจ"เหมือนกัน..เพราะความสื่อสั้นไป...พอดีช่วงพักชอบเข้าแวะเข้ามาอ่านถาม-ตอบปัญหารถ เลยเหมือนว่าจะโพสไม่ถนอมน้ำใจ..พิจราณาตัวเองแล้วขอโทษอีกครั้ง..ท้ายนี้อยากจะบอกว่าจะอย่างไงก็ยังคงใช้รถโฟลค์เป็นรถคู่ชีพตลอดไป ภาษาครั้งนี้คงไม่วิบัติอีกนะ ขอโทษทุกคนมา ณ ที่นี้ด้วย....ขอบคุณK White PASSAT
    22 พ.ย. 2011 , 08:08:46 น

ผ่านเข้ามา

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณน้องใหม่สายใหม่ครับ ถ้าเค้าว่าคุณทำให้บรรยากาศชมรมเสีย ยังมีอีกหลายชมรมเกี่ยวกับรถยุโรป คงไม่ต้องไป web www.stupid.toilt หรอกครับ
    23 พ.ย. 2011 , 06:56:10 น

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ่านแล้วก็รู้เลยว่าใครมีจิตใจนิสัยยังไง คุณที่มาว่าเขาว่าให้ไปเว็บอื่น บ้านคงน้ำไม่ท่วมสิน่ะ ไม่เป็นทุกข์อะไรกับเขาเลย ลองคิดให้ลึกให้ละเอียดว่าคนที่เข้ามาระบายทุกข์ในนี้แสดงว่าเขาติดตามเว็บนี้และใช้โฟล์ค เขาจึงเข้ามาระบาย แต่สายไหม ผมว่าการรื้อ"ถุงใหญ่" ผมไม่ขอใข้ภาษาอังกฤษน่ะครับ ไม่น่ามีผลกับสายไหม กลับจะช่วยให้สายไหมไม่ต้องรับน้ำด้วย ผมหมายถึงบริเวณแยก คปอ ที่ผมเคยไปเห็นมาและมาเตือนคนสายไหมให้ระวังน้ำ แต่เขากั้น กทม.ไม่ให้ถูกท่วม ทำน่าเกลียดเกินไป กทม.จะท่วมไม่ได้หรือไง ท่วมให้หมดนั่นแหล่ะ ยันบางนาไปเลย สะใจ ท่านเจ้าของกระทู้อย่าไปสนใจพวกที่ไล่ให้ท่านไปเว็บโน้นเว็บนี้เลย ผมว่าพวกเขาเองนั่นแหล่ะควรจะไป...หรือไม่ก็รอให้น้ำท่วมบ้านก่อนแล้วค่อยมาเปลี่ยนความคิด
    23 พ.ย. 2011 , 21:08:44 น

Bigbad

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใด้เห็น เด็กโพล์ค พูดวาจา ผมก็รู้ว่านัสัยจีตใจเป็นไร ผมก็ใช้โฟล์คและบ้านก็ถูกน้ำท่วม
    ป่านนี้ยังเข้าบ้านไม่ได้ ผมยังไม่ต้องระบายให้ไครระคายหู รำคาญใจ

24 พ.ย. 2011 , 06:17:14 น

Bigbad

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    แก้คำที่พิมพ์ผิด  
    ใด้เห็น เด็กโพล์ค พูดวาจา ผมก็รู้นิสัยจิตใจเป็นเช่นไร ผมก็ใช้โฟล์คและบ้านก็ถูกน้ำท่วม
    ป่านนี้ยังเข้าบ้านไม่ได้ ผมยังไม่ต้องระบายให้ใครระคายหู รำคาญใจ

24 พ.ย. 2011 , 08:37:21 น

Boom

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใจเย็นๆครับ..ผมเห็นด้วยกับเด็กโฟล์คทั้งหมดครับ ผมว่าน่าจะระบายกันได้ ผมก็อยากรู้เรื่องน้ำท่วมเหมือนกัน มาเล่าสู่กันฟังในเว๊ปนี้บ้างก็ดี ได้ประโยชน์อีก บ้านผม เพื่อนๆผม ญาติผม ท่วมหมด เป็นห่วงทุกคนและเพื่อนๆชาวโฟล์คเช่นกัน คงไม่มีใครรำคาญใจหรือระคายหู เว๊ปนี้มีให้เลือกอ่านตั้งหลายกระทู้คุณ Bigbad ถ้าไม่อยากอ่านก็ไม่ต้องเปิดกระทู้ที่โพสถึงน้ำท่วมได้นี่ครับ จะได้ลดความขัดแย้งดีกว่าไหมครับ โดยส่วนตัวกระทู้เรื่องน้ำท่วมมีผม 1 คนที่อยากฟังครับ
    24 พ.ย. 2011 , 09:56:53 น

คนน้ำท่วม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    1เรี่องที่เดียวกัน เวลาเดียวกัน วันที่เดียวกัน เหตุเดียวกัน ยังพูดไม่เหมือนกัน แม้แต่ข่าวทีวี- วิทยุ แต่ละช่องแต่ละสถานี
    24 พ.ย. 2011 , 12:27:43 น

สายไหม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เราไม่ได้อยู่บนโลกคนเดียว ต่างจิต ต่างใจ ต่างนิสัย แต่อยู่เพื่อที่จะเข้าใจ แบ่งปันความรู้สึกดีๆรู้จักคนบางคนได้ดีขึ้นก็เท่านั้นเอง คุณ"Bigbad"เข้าใจพื้นฐานจิตใจคุณแล้ว...ไม่อยากถือสา คุณที่เข้ามาเปิดอ่านกระทู้นี้แล้วคุณก็เกิดอาการระคายหู รำคาญใจเอง คุณว่ากระทู้นี้ทำให้บรรยากาศชมรมเสีย...คุณก็ยังเข้ามาอ่านกระทู้นี้อีกทำไม มาชวนคนอื่นทะเลาะอีก...ยังมีอีกหลายกระทู้ที่ไม่ได้เขียนเรื่องน้ำท่วม คุณควรจะไปหาความรู้เรื่องรถที่คุณอยากรู้อ่านดีกว่ามั่ง...เพราะกระทู้น้ำท่วมนี้..ไม่ตรงตามความคิดคุณ...จะเสียอารมณ์อีก....ขอบคุณ K"ผ่านเข้ามา" และ"K Boom"รวมถึงK"เด็กโฟล์ค"ที่เข้าใจความรู้สึกคนที่ถูกน้ำท่วมมาโดยตลอด ทั้งยังมีคำแนะนำ คำเตือนทางน้ำจะไป และยอมรับฟังคำระบายคนที่โดนน้ำท่วมโดยไม่ระคายหู...ทำให้คุณต้องโดนลูกหลงไปอีกคน พูดไปคงไม่จบ เอาเป็นว่าอย่าถือสาเค้าเลยเพราะตัวเค้าเองก็น้ำท่วม...เค้าบอกเองว่า"ผมยังไม่ต้องระบายให้ใครระคายหู รำคาญใจเลย"..ก็ดีนะ...จะได้จบ อยากบอกว่าห่วงคนที่โดนน้ำท่วมทุกคน ยิ่งที่เดือดร้อนเป็นระยะเวลานาน ยิ่งเข้าใจความรู้สึก..ว่าเค้าทนอยู่กะน้ำ จมน้ำนานขนาดไหน...อยากบอกว่าทุกข์นี้เราแบ่งปันกันได้
    24 พ.ย. 2011 , 21:55:47 น

WhitePASSAT

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สรุปจบ...รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย...แถมด้วยเรามีอุดมการณ์ร่วมกัน(ใช้รถโฟล์คเหมือนกันยังไงล่ะ). สู้ๆกับน้ำท่วมต่อไปครับ อ้อผมเริ่มเข้ามาล้างบ้านแล้วครับ ทั้งเชื้อราและกลิ่นสุดจะทนจริงๆ วันแรกเข้าบ้านได้ไม่กี่ชั่วโมงต้องเผ่นออกเพราะกลิ่นรุนแรงมากๆ ปิดบ้านยี่สิบกว่าวันช่วงน้ำท่วมนึกไม่ถึงว่าจะเป็นขนาดนี้....
    28 พ.ย. 2011 , 22:05:32 น

สายไหม

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ดีใจด้วยที่คุณ Whitepassat กลับเข้าไปล้างบ้านได้แล้ว จนถึงวันนี้อยากบอกว่าน้ำที่สุขาภิบาล 5 ยังไม่ลดแถมเหม็นมาก....กลับเข้าไปอยู่แทบไม่ได้ต้องรีบออกมา ทั้งยุง ทั้งน้ำเน่า เบื่อจะแย่อยู่แล้ว ไม่รู้ว่าจะต้องทนอีกนาน...แค่ไหน
    30 พ.ย. 2011 , 07:53:35 น

Boom

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ก่อนจบ...ให้ทายคลายเครี๊ยตว่าเขตไหนทางตะวันออกน้ำจะแห้งท้ายสุด ดอนเมือง ปทุม ลำลูกกา สายไหม ฯลฯ  
    30 พ.ย. 2011 , 17:48:40 น