• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ พาสสาท บี 5 ใกล้เสียแล้ว  (อ่าน 787 ครั้ง)

B 5 ทอง หละรี -

• บุคคลทั่วไป
    สอบถามผู้รู้นิดนึงครับ ราคาทั้งหมดในการรักษาให้กลับมาดีดังเดิมต้องใช้งบซักเท่าไหร่(พาสสาท ไฮน์ไลน์ บี 5 ปี 2000 รหัสเครื่อง APT05091) รวมถึงทางเลือกด้วยนะครับว่าควรเลือกแบบไหนยังไงดี  คือสภาพปัจจุบันเกียร์บ่งบอกแล้วว่าจะอยู่ได้อีกไม่นานเพราะเกิดมาก็ 11 ปีแล้ว เดินทางมาเกินสองแสนกิโลแล้ว อาการต่างๆเริ่มทยอยแสดงออกมา ก็จะพยายามยื้อไว้ให้อยู่ด้วยกันตราบนานเท่านานที่สุดครับ..ประสบการณ์มากมายทั้งร้ายและดี ขอขอบพระคุณท่านที่แสดงน้ำใจใคร่ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    [ 25 ต.ค. 2011 , 19:12:42 น

ทนายรูปหล่อ

RE: เกียร์ พาสสาท บี 5 ใกล้เสียแล้ว
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    3 หมื่น+ครับ   ลองเช็คที่ช่างเสน่ดูนะครับ ผมว่ามือสอง+ราคาต่างติดตั้ง+น้ำมันเกียร์แท้อีกราคาก็น่าจะแตกต่างกันไม่มากนะครับ แต่อายุเกียร์ที่ทำแล้วอยากนับ 1 หรือนับต่อจากเจ้าของเก่าก็ต้องเลือกดูครับ เรื่องของเงินๆทองครับ
    25 ต.ค. 2011 , 19:24:45 น

RE: เกียร์ พาสสาท บี 5 ใกล้เสียแล้ว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่ทนายรูปหล่อครับ อยากถามว่าจะติดต่อทางช่างเสน่ได้ทางใดครับ เผื่อน้ำลดจะได้ไปใช้บริการ แล้วที่พี่ทนายรูปหล่อให้คำแนะนำราคานี้เป็นแบบนับ 1 หรือแบบนับต่อจากเจ้าของเก่าครับแล้วส่วนต่างของราคา ประมาณการคร่าวๆให้สักนิดสิครับจะเป็นผลดีต่อการตัดสินใจครับขอบพระคุณครับ
    25 ต.ค. 2011 , 21:16:00 น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    กรณีเกียร์ออโต้เริ่มแสดงอาการต่างๆ ให้รู้ว่าใกล้กับเยอรมนีแล้ว นอกจากการเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ทั้งที่เป็นมือ 1 หรือมือ 2 ก็ยังมีวิธีการโอเวอร์ฮอลเกียร์เดิมได้ ซึ่งการโอเวอร์ฮอลเกียร์จะมีค่าใช้จ่ายอาจจะถูกกว่าหรือใกล้เคียงการเปลี่ยนเกียร์มือ 2 ขึ้นอยู่กับฝีมือช่างว่ามีประสบการณ์มากน้อยแค่ไหนด้วย โดยส่วนตัวผมเลือกการโอเวอร์ฮอลเกียร์เดิมมากกว่า เพราะเป็นการเปลี่ยนชิ้นส่วนภายในที่เสีย และที่เริ่มจะเสื่อมสภาพ เป็นชิ้นๆ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งหมดหรือทุกส่วน หากช่างที่ำทำมีฝีมือดีหลังจากโอเวอร์ฮอลแล้ว สภาพเกียร์เกือบเหมือนใหม่ เพราะชิ้นส่วนภายในเปลี่ยนใหม่หรือเปลี่ยนบางส่วนเฉพาะที่เสียแล้ว บางกรณีอาจจะถูกและดีกว่าการเปลี่ยนเกียร์มือง 2 ด้วยซ้ำไปครับ
    25 ต.ค. 2011 , 23:18:26 น

vw-petchburi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    วันก่อนผมซื้อน้ำมันเกียร์vw จากคนที่โพสต์ไว้ในนี้ ลิตรละ 450 บาท เอาไปให้ช่างถ่ายให้ แกะกระป๋องมาดู สีนำ้มันเหมือนๆ สีน้ำมันดีเซล ขาวๆเหลืองๆอ่อน จางกว่าของยี่ห้อ saico กลิ่นก็ไม่ค่อยเหม็นเหมือนน้ำมันเท่าใหร่ ไม่รู้ว่าแท้หรือป่าว ขอความเห็นหน่อยคะ ไม่บายใจ
    26 ต.ค. 2011 , 11:16:25 น

tee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    มีเกียร์มือสองจากญี่ปุ่นครับ สนใจติดต่อ 082-5877594 ครับ
    8 พ.ย. 2011 , 10:32:15 น