• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แนะนำอู่ซ่อมรถ ช่างโจ้ สวนผัก ตลิ่งชัน  (อ่าน 3390 ครั้ง)

นน -

• บุคคลทั่วไป
    ผมเคยไปซ่อมแล้วซ่อมไม่จบ ไม่ละเอียด เชื่อถือไม่ได้ เห็นรถจอดอยู่เยอะนั้น ซ่อมแล้วกลับมาซ่อมอีกอาการเดิมซ่อมไม่จบชักที ค่าซ่อมก็ไม่ถูกเท่าไหรนะแต่ก็ช่างทำได้แค่เนี้ย งูๆปลาๆซ่อมไม่จบลูกน้องมีคนเป็นญาติด้วยซำทำงานไปวันๆ ไม่รู้ชะตาตัวเอง ไม่ดี ครับคอนเฟริม 0841249982
    [ 22 ต.ค. 2011 , 10:50:33 น

คนซ่อมรถ

ผมว่าอย่าไปโทษช่างเลยครับ

โทษตัวคุณเองดีกว่า ที่ซ่อมรถตัวเองไม่ได้

ต้องไปพึ่งพาคนอื่น พอไม่ถูกใจ ก็ไปว่าเค้า

ลูกค้าแบบนี้ ช่างที่ไหนก็ไม่อยากรับหรอกครับ

เหมือนที่ช่างหลายๆคนบอกไว้ในกระทู้นี้

http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/46707.html

22 ต.ค. 2011 , 11:35:00 น

boy

ใจ....เย็นๆครับท่าน
    22 ต.ค. 2011 , 12:13:36 น

boy

ใจเย็นๆครับท่าน...ทำที่ไหนไม่ถูกใจก็ย้ายที่ทำ...จนกว่าจะเจอที่ใช่ไกลหน่อยก็ไม่เป็นไร
    22 ต.ค. 2011 , 12:24:19 น

พวกเดียวกัน

คุณ นน อาจจเข้าผิดเวบ
    ที่นี่เป็นเวบประเภท <ชมรมชมกันเอง> ครับ
    ช่างไม่ดีซ่อมไม่ดีห้ามโทษช่าง ให้โทษตัวเอง ที่โง่เอง
    ช่างดีๆให้ชมแรงๆ บังเอิญซ่อมไม่ดี ก็ให้โทษตัวเอง ที่ซวยเอง

22 ต.ค. 2011 , 12:47:51 น

ไม่อยากบอก

ถ้าหากไม่แนะนำอู่นี้ ก็คงแนะนำอีกอู่ ที่อยู่ใกล้ๆกันใช่มั้ย

หึหึ เห็นมีลูกค้าเยอะกว่า เลยเล่นกันแบบนี้เลยหรอ

22 ต.ค. 2011 , 13:02:59 น

ช่างไม่เก่ง

คุณพวกเดียวกันพูดถูกครับ

สุดท้ายแล้วก็อยู่ที่ตัวเราเอง

ส่วนวิธีแก้ก็ตามที่ผมเคยบอกไว้แหละครับ

22 ต.ค. 2011 , 13:11:57 น

vlk

ต้องใจเย็นรอนะครับเราต้องหาสาเหตุก่อนว่าการที่เขาช่อมไม่จบคืออะไรเราจะโทษช่างอย่างเดียวก็ไม่ได้ครับหรือจะโทษคุณก็ไม่ได้เช่นกันครับจริงๆๆๆผมขอแตกประเด็นหน่อยครับ
    1.การโพสอย่างนี้มีเสียกับได้ครับ คนที่เสียคือช่าง คนที่ได้คือคุณนน ถ้าคุณนนเป็นทั้งคนขับและเปิดอู่ซ่อมด้วย ผมว่าเราไม่ได้ให้ความเป็นธรรมกับเขานะครับ[ช่าง]
    2.คุณนนโพสด้วยความโมโหแล้วเกิดอาการหงุดหงิดที่ช่อมแล้วไม่หาย
    3.ทำไมไม่ลองโทรคุยกับเขาดูก่อนว่าเกิดอากา่รแบบนี้จริงมันคุยกันได้นะครับ.

22 ต.ค. 2011 , 14:47:37 น

เบื่อคนบ่น

เอะอะก็โทษคนนั้น โทษคนนี้ ไม่ดูตัวเองเลย
    22 ต.ค. 2011 , 15:26:04 น

ปิง

ซ่อมไม่จบไม่เปลี่ยนที่ ซ่อมละครับ .... แลว้อาการคืออะไรเล่าก้ไม่ละเอียด บางคนไปซ่อมแล้วเจออาการเดิม เพราะของที่เสียเปลี่ยนไม่หมดก็ มี เค้าเปลี่ยนเฉพาะที่คิดว่าเสียรึเปล่าครับ

อารมณ์ ล้วนๆ

22 ต.ค. 2011 , 15:26:40 น

สมชัย

จริง ๆ เจ้าของกระทู้น่าจะมาเล่าให้ฟังว่าไปทำอะไรมาบ้าง  ทำไมถึงไม่พอใจงานของอู่ที่ทำออกมา  เพื่อน ๆ จะได้รู้เพื่อเป็นข้อมูล ในการตัดสินใจที่จะนำรถเข้าไปซ่อมกับอู่นี้ แต่ถ้าจะมาระบายหรือต่อว่าลอย ๆ แบบนี้มันดูเหมือนกับการโจมตีหรือกลั่นแกล้งกันมากกว่านะครับ
    22 ต.ค. 2011 , 21:18:41 น

คนเมืองฉะ

รู้สึกว่าคนตอบมีหลายกระทู้ แต่มีไม่กี่คนนะ ขอให้รับฟังความคิดและช่วยกันแก้ไข อะไรๆ จะได้ดีขึ้นนะ จะบอกให้
    22 ต.ค. 2011 , 22:06:25 น

นน

ไม่เชื่อก็ตามใจ ไม่อยากพูดมาก
    23 ต.ค. 2011 , 15:13:06 น

Toahu T4

โทษตัวเองเถอะครับ ผมเคยใช้รถโฟล์คมาหลายคัน ปวดหัว ขายทิ้งหมดแล้ว ทุกวันนี้ใช้รถยุ่นสบายใจดีไม่มีปัญหา
    24 ต.ค. 2011 , 12:03:35 น

CNN

อ้าว ซื้อของแล้วถูกต้ม ไม่ให้โทษสินค้า แต่ให้โทษตัวเอง(อย่างเดียว)...
    อู่ต่างจังหวัดมักจะไม่มีอู่เฉพาะรถยุโรปที่แยกเป็นรายยี่ห้อ อู่เดียว(ที่ทมีในจังหวัด)ที่รับซ่อมรถยุโรปมักจะติดป้ายบอกว่า "ที่นี่ซ่อมรถยุโรป"แล้วเอาโลโก้ทั้งเบ็นซ์ บีเอ็ม ซีตรอง ซาบ เปอร์โยต์ เรโนลต์ โฟล์ค วอลโว ออดี้ เซียท สโกด้า แลนเซีย เฟียต ฟอร์ด ออสติน ทั้งๆที่ทำเป็นและถนัดจริงๆเพียงบางยี่ห้อ ผมเคยโดนมาแล้วกับรถซีตรองซองเทียที่อู่อุบลครั้งหนึ่ง กับที่ฉะเชิงเทราอีกครั้ง มีอู่ดังแห่งหนึ่งเอาป้ายสาระพัดยี่ห้อรถยุโรปมาติด ปรากฏว่าช่างแกก็รื้อหมด(เพราะแกไม่เคยทำรถยี่ห้อนีเลยสักครั้งเดียว) ในที่สุด แกก็ใช้เวลาซ่อมเกือบสองเดือน แล้วก็ไม่สมบูรณ์ ในที่สุดต้องลากไปอู่ที่ซ่อมเฉพาะยี่ห้อที่เขาถนัดที่กรุงเทพฯ ซึ่งใช้เวลาสัปดาห์เดียวทุกอย่างก็จบสมบูรณ์  
    ถ้าหากใช้ใจเป็นธรรมพิจารณาเป็นเคสๆไป ก็น่าจะมีสิทธิ์วิพาก์วิจารณ์ได้ ทั้งตัวเจ้าของรถและตัวช่างซ่อม นั่นแหละถึงจะเรียกว่า"เป็นธรรม"

25 ต.ค. 2011 , 18:31:56 น