• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ แถวพระรามสอง ซ่อมB4ด้วยครับ  (อ่าน 1263 ครั้ง)

kewww -

• บุคคลทั่วไป
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมอยู่แถวพระรามสองครับ อยากหาช่างที่เคยซ่อมรุ่นนี้อ่ะครับ
    ไม่อยากให้ช่างที่ไม่เคยซ่อมรุ่นนี้ทำ กลัวโดนฟันบวกงานเข้าหนัก
    ขอบคุณครับ

[ 27 ส.ค. 2011 , 12:28:25 น

RE: แนะนำอู่ แถวพระรามสอง ซ่อมB4ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เท่าที่ทราบ แถวพระราม ๒ ก้อมีอู่ช่างบัง ในถนนเข้าสน.ท่าข้าม ซอย ๖ โทร ๐๘๑-๖๒๑ ๕๖๖๔  อีกที่ก็อู่ช่างสุนทร อยู่หลังสนามกอล์ฟเอกชัย โทร. ๐๘๑-๔๙๔ ๖๗๔๓  เดิมทั้งสองช่างเก่งด้านเครื่องระบายลม ต่อมาก็ซ่อมทั้งสองระบบครับ  แต่ถ้าเกี่ยงเอาช่างระบบเครื่องน้ำล้วนๆ คงต้องเขยิบออกไปอีกหน่อย แถวตากสิน เยื้องรพ. กรุงธน ก้อช่างวัต ๐๘๑-๓๔๙ ๖๐๖๓ หรือมาทางกาญจนาภิเษก ก่อนถึงสมาคมชาวปักษ์ใต้ ก้มีอู่ เอส.เจ.เซอร์วิส ช่างชาติ ๐๘๖-๗๙๘ ๘๙๓๗  ช่างจ้ำ ๐๘๙-๐๒๕ ๒๘๑๒  ลองพิจารณาดูครับ เข้าไปดูงาน คุยกับเค้าดูก่อน อย่าไปกลัวโดนฟันเลย ถ้าโชคร้ายเค้าก็คงฟันเราได้หนเดียว แผลเดียวเราก็คงเผ่นแล้ว นอกจากเราเป็นพวกชอบซาดิสต์ก้ออีกเรื่องนึง  สำหรับผมถ้าช่างซ่อมดี จริงใจ เสียตังแล้วสะบายใจ ก้อควรให้เค้าไป อยู่ไกลแค่ไหนผมก็ยอมดั้นด้นไปครับ
    27 ส.ค. 2011 , 19:04:34 น

โกเล็ก

RE: แนะนำอู่ แถวพระรามสอง ซ่อมB4ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
     อู่ช่างบังย้ายไปอยู่ซอย 19 แล้วครับ เบอร์โทร 081-6215664 เลี้ยวซ้ายเข้าซอยประมาณ 70 เมตร อู่อยู่ขวามือ เก่งทำมานานแล้ว แหะๆ ลองดู
    27 ส.ค. 2011 , 22:25:14 น

pikachu1414

• Newbie
    • *
      • livescore
    Re: แนะนำอู่ แถวพระรามสอง ซ่อมB4ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:19:06 pm »
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆนะครับๆ