• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแร็คพวงมาลัย พวงมาลัยหนัก ต้องเร่งเครื่อง ถึงจะเบา  (อ่าน 702 ครั้ง)

toom -

• บุคคลทั่วไป
    รถตู้ t4 ปี 92 ก่อนหน้านี้รถใช้งานปรกติ แต่น้ำมันซึมไปหาช่างช่างบอกซึมที่แร็คพวงมาลัย
    เลยเปลี่ยนของมือสอง ปัญหาตอนนี้คือ พวงมาลัยหนัก ต้องเร่งเครื่อง พวงมาลัยถึงจะเบา และถ้าจอดอยู่กับที่เร่งเครื่องหมุน
    พวงมาลัยก็จะมีเสียงดังตามมา ใครพอทราบสาเหตุ และวิธีแก้บ้างครับ

[ 9 ส.ค. 2011 , 17:59:55 น

คนเล่นคลื่น

เช็คปั้มเพาเวอร์ก่อนครับอาจจะเป็นไปได้ครับและอีกอย่างแร็คที่เปลี่ยนไหม่อาจจะเสียก็เป็นได้ครับ
    10 ส.ค. 2011 , 09:05:40 น

toom

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เอากลับไปให้ช่างเช็คแล้ว พวงมาลัยเบาเลย
    10 ส.ค. 2011 , 13:57:08 น