• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายอะไหล่ VW ตรง BTS สะพานควายนี่เป็นไงบ้างครับ ใครเคยซื้อบ้าง  (อ่าน 2535 ครั้ง)

T

• บุคคลทั่วไป
    ผ่านบ่อย เห็นอาแปะแกหน้าไม่ค่อยรับแขกเลย (แต่จริงๆ อาจจะใจดีก็ได้) ไม่ทราบใครเคยใช้บริการบ้างครับ ราคาโอเครึเปล่า
    [ 29 ก.ค. 2011 , 15:50:07 น

vento5ฐ5342

ผมว่าดีนะครับต้องสนิดหน่อยได้วิชามาอีกด้วย สินค้าก็ดี ดีไม่ดีก็บอกตรงๆ
    29 ก.ค. 2011 , 16:23:13 น

หนูหริ่ง

ร้าน ชัยประสิทธิ สมาชิก VW ก็หาซื้ออะไหล่กันที่ร้านนี้นะ
    29 ก.ค. 2011 , 17:00:37 น

Passat B4 ลพ

เคยไปซื้อครับ เจอเป็นคนหนุ่มๆ พูดจา OK แต่หาที่จอดรถยากส่วนใหญ่เลยใช้ที่ พรประสิทธิ์ ที่เกษตรครับ
    29 ก.ค. 2011 , 17:06:15 น

whitePASSAT

สองร้านนี้เป็นพี่น้องกันครับ...ราคาต่างกันเล็กน้อยพอรับได้ อยู่ใกล้ที่ไหนก็แวะที่นั้นนะครับ ผมใช้บริการทั้งสองแห่งสุดแต่ว่าที่ไหนจะมีของครับ
    29 ก.ค. 2011 , 17:21:32 น

whitePASSAT

ลืมบอกไปว่าถ้าไปที่พรประสิทธิ์ม.เกษตร ข้างร้านจะมีร้านขายไส้กรอกยุคดั้งเดิม น่าแวะไปทานนะครับ (สำหรับผู้ที่นิยมทานแกล้มเบียร์คงถูกใจมาก)
    29 ก.ค. 2011 , 17:24:57 น

แปควน

ก็คงน่าลองนะไส้กรอกยุคดั้งเดิมเสียด้วย...

แต่ว่า จะทานกับเบียร์ยี่ห้อไหนดีล่ะครับ...รักนะ

29 ก.ค. 2011 , 18:08:08 น

ที่จริงที่คุณ T ถามน่ะ ในคำถามก็น่าจะเป็นคำตอบอยู่ในตัวนะ เรียกว่าร้านนี้ค่อนข้างมีรังสีอำมหิต ร้านชัยประสิทฺธิ์ สะพานควาย ร้านชัยประเสริฐ วงเวียนใหญ่ และร้านพรประสิทธิ์ หน้าร.พ.เมโย สามร้านนี่เป็นอากู๋ อาเจ่ก แล้วก็อาตี๋กันครับ สำหรับผมพรประสิทธิ์ เยี่ยมที่สุด พูดจาดี และมีน้ำใจ เลยไปอีกหน่อยก็มีร้านเต่าทองอะไหล่ อีกร้าน พวกนี้เดิมก็ขายอะไหล่โฟล์กเครื่องลม ตอนหลังก็ปรับตัวเอาของรุ่นใหม่มาขายด้วย ร้านชัยประสิทธิ์นี่ผมก็พยายามผูกมิตรหลายหน แต่ไม่เป็นผลครับ ถามอะไรก็ตอบห้วนๆ บางทีก็โดนย้อนมาซะอีก ล่าสุดไปถามซื้อแผ่นกรองอากาศที่อยู่ใต้กรงจิ้งหรีด ของวงเวียนใหญ่คิด ๔๐๐ แต่สะพานควายบอก ๕๐๐ กว่า ไม่ลดด้วย ของเค้าเยอะจริงครับแต่สำหรับผมมักจะเป็นทางเลือกท้ายสุด ไหนๆ ก็เสียเงินซื้อแล้ว แพงไม่ว่าแต่ให้ได้ความชื่นใจหน่อยครับ
    30 ก.ค. 2011 , 00:17:08 น

ช่างเหอะ

เมื่อครั้งใช้ Golf 1 คันแรก อาศัยบริการของร้านชัยประเสิรฐ เพราะมีบริการส่งถึงที่ทำงาน อัธยาศัยดี ราคาไม่แพง
    ต่อมาใช้ใช้ Golf 1 คันที่สอง ซื้อของที่ร้านชัยประสิทธิ์เป็นประจำ ด้วยเหตุย้ายบ้านมาอยู่ฝั่งนี้ แฟนเก่าทำงานแถวนั้นฝากไปเอาของได้สะดวก อาเ็จ็กกับผมถูกคอกันดี ฝีปากทันกัน...มั๊ง ผมชอบที่ตรงไปตรงมาดี ราคาส่วนใหญ่ก็โอเคนะ
    ตอนหลังซื้อจากพิทยาอะไหล่ยนต์ จนเฮียเจียวไม่อยู่แล้วถึงเปลี่ยนไปร้านงามวงศ์วานอะไหล่ ปากซอยวัดบัวขวัญ

30 ก.ค. 2011 , 14:02:07 น

หนูหริ่ง

ขอโทษนะครับ พี่ช่างเหอะ มีแฟนเก่า ด้วยอ่ะ
    1 ส.ค. 2011 , 11:02:18 น