• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: sensor รอบเดินเบา  (อ่าน 625 ครั้ง)

Frank

• บุคคลทั่วไป
    sensor รอบเดินเบา
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อยู่ตรงไหนครับ จะเช็คว่าดีเสียยังไง
    [ 27 มิ.ย. 2011 , 00:29:09 น

• บุคคลทั่วไป
    RE: sensor รอบเดินเบา
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เข้าใจว่าเป็นกรณีที่คุณถามวันก่อน เนื่องจากยังไม่เห็นมีใครไขข้อข้องใจ รู้สึกว่าคุณ Frank ไม่ได้ให้ข้อมูลว่าเป็นรถอะไร ปีอะไร ก้อคงไม่หนีกอล์ฟ พาสสาท หรือเวนโต้ นะครับ ผมก็ใช้กอล์ฟได้ไม่นาน แต่อาการที่ว่ารอบมันอยู่ดีๆ ก็สวิง อาจจะเป็นอาการของตัวชดเชยรอบเดินเบา (TPA) เปิดห้องเครื่องดูก็จะอยู่แถวๆ ฐานหัวฉีด (สำหรับกอล์ฟกะเวนโต้นะ พาสสาทผมไม่เคยดู) ลักษณะเป็นแท่งสีดำขวางอยู่  คุุุณเข้าไปดูในหน้า Repair & Maintenance ของเว๊บเรานี่ก็จะมีบอกวิธีซ่อมครับ แต่จะให้ดีผมว่าให้ช่างโฟล์กเปลี่ยนให้ดีกว่าครับ วิธีเช็คสำหรับผมก็คงต้องหาตัวใหม่มาลองเสียบสายดูว่าอาการหายไม๊ (อ้อเครื่องรุ่นปีเก่ากะปีใหม่ สวิทช์จะมี Pin ไม่เหมือนกันนะครับ เก่าสี่พิน ใหม่หกพิน) ถ้ายังไงลองฟังท่านอื่นแนะนำครับ

27 มิ.ย. 2011 , 04:32:25 น