• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมเกียร์ vs เปลี่ยนเครื่อง  (อ่าน 5366 ครั้ง)

zeed

• บุคคลทั่วไป
    RE: ซ่อมเกียร์ vs เปลี่ยนเครื่อง
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมว่าเป็นความประมาณของผมเองครับ
    เมื่อว่านั่งคิดดูแล้วผมไปบอกให้เค้าเช็คเอง
    แต่ความหมายที่ผมเข้าใจกับทางช่างคงจะคนละแบบ

ผมต้องการเช็คระบบ หรือพวกเซ็นเซอร์ต่างๆ
    แต่ทางช่างจับถอดสมองเกียร์ออกมาและถ่ายน้ำมันทิ้งไป
    รวมถึงอุปกรณ์ต่างๆที่เปลี่ยนให้ อาจด้วยความหวังดีครับ

ผมไม่อยากโจมตีอู่นะครับ เพราะเห็นที่อู่มีรถทำเยอะพอสมควร
    พี่ๆในคลับบอกว่าโดนมาหลายคันแล้ว ที่ทำส่วนใหญ่เป็นลูกค้าเก่า

เอาเป็นว่าผมไปเจอช่างที่โอเคมาดีกว่าครับหลังจากที่โดนอู่แรกมา
    ไปอู่ที่สองเจอพี่เค้าแนะนำมา
    เกียร์ผมเป็นที่ลูกสูบในวาว์ลบอดี้เกียร์ ตัวที่หนึ่งมันตาย
    ช่างจัดการถอดออกมาเอาแก้ไข แล้วใส่กลับเข้าไป ไม่ถึงชั่วโมง
    หายครับ ช่างคิดค่าเสียหาย 600 ฿
    บอกว่าเกียร์ผมเก่าตามสภาพ แต่พอใช้ได้ซักพัก ใหญ่ๆ ให้พอได้เก็บตังค์เปลี่ยนของใหม่
    หรือโอเวอร์ฮอล ครับ

ตอนนี้หายตกใจแล้วครับ
    ลืมบอกอู่แถวๆนวมินทร์ 64 ครับ

26 มิ.ย. 2011 , 10:25:50 น

zeed

RE: ซ่อมเกียร์ vs เปลี่ยนเครื่อง
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมว่าเป็นความประมาณของผมเองครับ
    เมื่อว่านั่งคิดดูแล้วผมไปบอกให้เค้าเช็คเอง
    แต่ความหมายที่ผมเข้าใจกับทางช่างคงจะคนละแบบ

ผมต้องการเช็คระบบ หรือพวกเซ็นเซอร์ต่างๆ
    แต่ทางช่างจับถอดสมองเกียร์ออกมาและถ่ายน้ำมันทิ้งไป
    รวมถึงอุปกรณ์ต่างๆที่เปลี่ยนให้ อาจด้วยความหวังดีครับ

ผมไม่อยากโจมตีอู่นะครับ เพราะเห็นที่อู่มีรถทำเยอะพอสมควร
    พี่ๆในคลับบอกว่าโดนมาหลายคันแล้ว ที่ทำส่วนใหญ่เป็นลูกค้าเก่า

เอาเป็นว่าผมไปเจอช่างที่โอเคมาดีกว่าครับหลังจากที่โดนอู่แรกมา
    เกียร์ผมเป็นที่ลูกสูบในวาว์ลบอดี้เกียร์ ตัวที่หนึ่งมันตาย
    ช่างจัดการถอดออกมาเอาแก้ไข แล้วใส่กลับเข้าไป ไม่ถึงชั่วโมง
    หายครับ ช่างคิดค่าเสียหาย 600 ฿
    บอกว่าเกียร์ผมเก่าตามสภาพ แต่พอใช้ได้ซักพัก ใหญ่ๆ ให้พอได้เก็บตังค์เปลี่ยนของใหม่

26 มิ.ย. 2011 , 10:29:06 น

zeed

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »

26 มิ.ย. 2011 , 10:29:12 น

อวทม

Re: ซ่อมเกียร์ vs เปลี่ยนเครื่อง
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:24:46 am »
    นวมินทร์ 64   เหรอครับ
    น่าสนใจ

ืbecareful

Re: ซ่อมเกียร์ vs เปลี่ยนเครื่อง
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 10:26:08 pm »
    นวมินทร์ 64   เหรอครับ
    น่าสนใจ
    แต่ก่อนพอเข้าได้ .......เดี๋ยวนี้....
    มีน่าสนใจอีกหลายที่ครับ 

ดูดีๆ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 10:49:27 am »
    ผมไม่ต้องการตอบคำถาม เพราะมีคำตอบอยู่ข้างบนเยอะแล้ว

แต่เขียนนี้ เพราะว่าดีใจที่เห็นคนเล่นคลื่นมีเวลากลับมาช่วยเหลือตอบคำถามเพื่อนๆในเวปนี้

คำตอบของท่านได้ช่วยเหลือเพื่อนๆ หลายคนโดยที่ท่านไม่รู้ ผมเองแม้นไม่เคยรู้จักตัวตน แต่ก็ได้ความรู้หลายอย่างจากการอ่านคำตอบของท่าน เพราะผมเป็นคนใช้รถ ไม่ได้เป็นช่าง

คนโต้คลื่น

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 03:33:13 pm »
    คนเล่นคลื่นเลิกเล่นเวปนี้ไปนานแล้ว ดูวันที่ดีๆ  :o

เอ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:47:33 pm »
    ขายเวนโต้ปี95ครับ60000 โอเวอฮอนเกียร์เรียบร้อยมีใบเสร็จ ช่วงล่างแน่นเช็คกรุงเทพกรีทาตลอดมีใบเสร็จเปลี่ยนออยอากาสแล้ว ติดแกสแล้ว ไม่ต้งซ่อม 0958892276

เอ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 09:50:25 pm »
    คนเล่นคลื่นโดนคลื่นซัดจมทะเลไปแล้วครับ เล่นมากไปไม่เอาจริงซะที555

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 09:16:33 am »
    ยังฉันยังไม่ตายยังหายใจสะบายและยังยิ้มได้เต็มหน้าทนใขลานหัวใจอยู่ทุกเวลาไม่อยู่เป็นตุ๊กคตาให้สมน้ำหน้าอีกนาน
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 10:03:01 am โดย คน เล่น คลื่น »

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 05:32:56 am »
    ยังนี้ซิไอน้อง โกเล็กสนับสนุนให้คนเล่นคลื่นมาพูดคุยตอบคำถามให้สมาชิกที่รัก ใช้รถโฟสค์ ในความรู้แก้สถานะการณ์เบื้องต้น (โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ที่ยังเรียกอะไหล่บางชิ้นยังไม่ถูก55) เบอร์โกเล็ก 0814761815 อยู่กระบี่ครับยินดีครับ