• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมยาง Falken กับ B-Quick  (อ่าน 608 ครั้ง)

Silver Vento

• บุคคลทั่วไป
    เคลมยาง Falken กับ B-Quick
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอเรียนถามพี่ๆที่มีประสภการณ์ ผมใช้มาปีนึงแล้วยางเก็บลมไม่อยู่ สาขาทำให้ทุกอย่าง สุดท้ายขอถอดเคลม ปกติของการส่งเคลมถ้ายางfailเจริงๆขาจะใช้ให้เราแบบไหนครับ? เป็นเส้นใหม่หรือตีราคาตามสภาพ
    ปัญหาของผมนี่ยางเส้นนั้นหายไปเลยขณะขนส่ง เขาบอกจะใช้ให้ครึ่งราคาเพราะใช้ไปปีหนึ่งแล้ว งงครับอยู่ดีๆถูกบังคับขายสินทรัพย์ ผมไม่ได้ต้องการเอาเปรียบนะครับแต่ต้องการให้มีความรับผิดชอบกว่านี้เพราะยางรถยนตร์ถือเป็นสินค้าsafety และขายแพงด้วย ยางรถยนตร์ไม่เคยมีการขายเป็นยางเกรดสองหรือของตกเสปคมาบอกขายนะครับ

[ 29 เม.ย. 2011 , 23:38:13 น

RE: เคลมยาง Falken กับ B-Quick
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    Amen

29 เม.ย. 2011 , 23:55:05 น

เด็กโฟล์ค

RE: เคลมยาง Falken กับ B-Quick
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เขาทำหาย ความผิดของเขาเต็มๆ แต่จะรับผิดชอบครึ่งเดียว บ่งบอกเลยว่าใช้ไม่ได้ ร้อง สคบ.เลยครับ
    ถ้าคุณยืนยันไม่รับเงิน แต่จะเอายางเส้นเดิมมาให้ได้ เขาจะทำยังไง ถ้าเขาเพิกเฉย ไม่สนใจ ก็ขอชื่อผู้จัดการร้าน แล้วร้องข่าวไปที่หนังสือพิมพ์จะรายวัน(หน้าทุกข์ชาวบ้าน อะไรทำนองนี้ คม ชัด ลึก ช่วยได้หลายรายแล้ว)หรือหนังสือพิมพ์ธุรกิจราย 3 วันก็ได้ ทีนี้ผมว่าวิ่งโร่มาหาคุณให้ไปเปลี่ยนยางฟรีด้วยซ้ำไป แล้วเขาก็จะไปลงข่าวทำนองว่าตกลงกับคุณเป็นที่เรียบร้อย เปลี่ยนให้ใหม่เป็นที่พอใจทั้ง 2 ฝ่าย โดยเขารับผิดชอบเต็มที่ แต่ในใจลึกๆ เขาก็จะไม่รับคุณเป็นลูกค้าอีกแล้ว ก็ไม่เป็นไรเพราะยังไงคุณก็ไม่เป็นลูกค้าเขาอีกแล้วเหมือนกัน

ถ้าเป็นผม จะทำแบบนี้ เพราะในอินเตอร์เน็ต ยังไม่มีผลกระทบเท่ากับลงหนังสือพิมพ์

30 เม.ย. 2011 , 01:06:26 น

แฟนเก่าแฟนแก่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    "Bเร็ว"นี่ช่างมีปัญกานู่นนี่ตลอด ในเวบรถยนต์แห่งหนึ่งก็มีการร้องเรียนสำหรับร้านนี้วุ่นวายกันตลอด ซื้อยางผมว่าซื้อร้านยางใหญ่ๆแต่ดูชาวบ้านๆจะดีกว่า มีอะไก็พูดกันได้ ราคาก็ถูกกว่าร้านบีเร็ว ที่มีลูกเล่นทางการค้า เช่นบอกซื้อ3เส้นแถม1เส้น(sizeเดียวกันbrandเดียวกัน) แต่ลองเอาราคา3เส้นมาเปรียบกับ4เส้นร้านทั่วไปที่ผมว่า จะพบว่า 4 เส้นร้านชาวบ้านจะถูกกว่า หรือที่บอกว่า4เส้นผ่อนไม่มีดอก ก็เช่นเดียวกัน  ผมเคยแนะนำร้านประจำแถวรังสิต ซึ่งรถที่บ้านผมทุกคันใช้บริการ เดี๋ยวนี้แกหันมาทำตลาดจริงจังกับContinental(ยางที่ติดเบ๊นซ์ป้ายแดง ปัจจุบันบริษัทแม่ที่ยุโรปมาตั้งศูนย์การผลิตอินโด)และMaxxis (ที่ผมเคยแนะนำให้ชาวเวนโต้ไป) วันก่อนเอาฮอนด้าแจ๊สของแม่บ้าน กับนิววีออส ไปเปลี่ยน 4 เส้น Continental ขนาด185x 55-15 (แจ๊ส)195x55-15 (นิววีออส) ในราคา4เส้น 6,500 บาท สำหรับแจ๊ส และ6,700บาทสำหรับนิววีออส   พร้อมตั้งศูนย์ถ่วงล้อเสร็จสรรพ ร้านเฮียแกชื่อ รังสิตการยาง หรือ รังสิตศูนย์ล้อ อะไรนี่แหละ  มี2ร้านอยู่ใกล้ๆกัน(มีแผ่นผ้าตัวเบ้อเริ่มว่า "ยางถูกที่สุดในโลก") ให้เลือกเข้าไปร้านที่เฮียแกอยู่ประจำ(บัญชาการเอง) คือร้านที่อยู่หัวมุมที่ต้นสายรถเมล์ปรับอากาศรังสิต-ธัญญบุรีเลี้ยวเข้าออก (ร้านที่2ก่อนขึ้นสะพานไปปทุมฯ) เล่าสู่กันฟังนะครับ หากอยู่ไกลๆก็ไม่จำเป็นต้องถ่อขับรถที่น้ำมันลิตรละเกือบจะ40ไปเปลี่ยนร้านนี้นะครับ
    30 เม.ย. 2011 , 14:34:58 น