• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ดึงก้านฉีดน้ำกระจกได้ ที่ปัด ปกติแต่น้ำไม่ฉีด ต้องูส่วนไหนบ้างครับ  (อ่าน 440 ครั้ง)

torprana

• บุคคลทั่วไป
    ก่อนหน้านี้ไฟน้ำกระจกแดงบ้างครั้งคราว แต่ตั้งแต่ได้รถมายังไม่เคยได้ลองกด พอเติมน้ำปริมาณเยอแล้วไฟไม่เตือนแล้ว ประากฎว่าน้ำฉีดไม่ขึ้นครับ เลยไม่แน่ใจว่าเช็คตรงไหนบ้างก่อนครับ ขอบคุณครับ
    [ 24 มี.ค. 2011 , 03:30:04 น

nuimk3

หาคนไปยืนหน้ารถ กดฉีดน้ำ ถ้าไม่ได้ยินเสียงมอเตอร์หรือเงียบสนิท ก็ มอเตอร์ฉีดน้ำเสีย ถ้าได้ยินเสียง แล้วมีน้ำไหลลงใต้รถ ท่อขาด เท่านี่แหล่ะครับ
    24 มี.ค. 2011 , 08:47:32 น

พอลล่า

หากเช็คอาการข้างต้นที่คุณ nuimk3 แล้วปกติ
    ให้หาเข็มเล็กๆ แย้ังเข้าไปในรูที่น้ำฉีดออก แล้วลองกดน้ำดูครับ

24 มี.ค. 2011 , 10:14:31 น

หัวโตๆ

แล้วถ้าv6หัวฉีดกระจกหน้าแล่ะหัวฉีดที่ไฟหน้ารถหัก
    จะหาซื้อได้ที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    เพราะมันหมดอายุแล้ว

24 มี.ค. 2011 , 10:27:21 น