• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: บางใหญ่มีร้านซ่อมแอร์?????  (อ่าน 2344 ครั้ง)

VWTDI

• บุคคลทั่วไป
    บางใหญ่มีร้านซ่อมแอร์?????
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รถผมอยู่ดีๆๆๆ แอร์ไม่เย็นเฉยเลยช่วยแนะ
    [ 3 มี.ค. 2011 , 12:15:11 น

ออมสิน

RE: บางใหญ่มีร้านซ่อมแอร์?????
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตามความรู้อันน้อยนิดของผม  คิดว่า

ถ้าอยู่ดีๆ แอร์ไม่ทำงาน ก็ลองดูว่าพัดลมสปีด2ทำงานรึเปล่า

บางที่อาจเป็นที่ ฟิวส์ ในรีเลย์พัดลม มีอันเป็นไป ก็ได้นะครับ
    ลองเปิดฝารีเลย์ แล้วCheck ดูก่อนครับ  ถ้าเห็นสีที่ขั่วท่าจะไม่ดี ก็ลอง
    หาซื้อเปลี่ยนเองดูก่อนก็ได้  ฟิวส์ที่ว่ามีขนาด 30 A และ 20 A

จับผลัดจับผลู อาจจะเสียไม่กี่สิบบาทครับ

ส่วนเรื่องร้านซ่อมแอร์แถวบางใหญ่ ผมอยู่บางบัวทอง ก็ยังไม่แน่ใจว่า แถวบางใหญ่จะมีร้านแอร์ที่ทำแอร์รถอย่างเราๆ ที่ไหนไว้ใจได้เหมือนกันครับ

3 มี.ค. 2011 , 14:26:24 น

ออมสิน

RE: บางใหญ่มีร้านซ่อมแอร์?????
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตามความรู้อันน้อยนิดของผม  คิดว่า

ถ้าอยู่ดีๆ แอร์ไม่ทำงาน ก็ลองดูว่าพัดลมสปีด2ทำงานรึเปล่า

บางที่อาจเป็นที่ ฟิวส์ ในรีเลย์พัดลม มีอันเป็นไป ก็ได้นะครับ
    ลองเปิดฝารีเลย์ แล้วCheck ดูก่อนครับ  ถ้าเห็นสีที่ขั่วท่าจะไม่ดี ก็ลอง
    หาซื้อเปลี่ยนเองดูก่อนก็ได้  ฟิวส์ที่ว่ามีขนาด 30 A และ 20 A

จับผลัดจับผลู อาจจะเสียไม่กี่สิบบาทครับ

ส่วนเรื่องร้านซ่อมแอร์แถวบางใหญ่ ผมอยู่บางบัวทอง ก็ยังไม่แน่ใจว่า แถวบางใหญ่จะมีร้านแอร์ที่ทำแอร์รถอย่างเราๆ ที่ไหนไว้ใจได้เหมือนกันครับ

3 มี.ค. 2011 , 14:26:27 น

FKP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ร้านแอร์ที่ผมไว้ใจก็ ร้าน 314 ลองดูนะครับ

แอร์ไม่เย็น เอาเครื่องวัดแรงดันน้ำยาแอร์วัดดูก็รู้ ถ้าน้ำยาแอร์ไม่มีก็แสดงว่ามีที่ไหนรั่วแล้วสักที่

3 มี.ค. 2011 , 14:52:30 น

ออมสิน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอโทษด้วยครับ

ลืมไปว่า ไม่ไกลจาก บางใหญ่เท่าไร  ยังมีร้าน 314 อีกร้าน ที่เป็นความหวังได้ครับ

3 มี.ค. 2011 , 17:01:57 น

Pit

Re: บางใหญ่มีร้านซ่อมแอร์?????
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 10:06:56 pm »
    S.เย็นสบายแอร์
    บริการท่านในด้านฝีมือและคุณภาพ หากท่านมีปัญหาระบบแอร์รถยนต์ ระบบไฟฟ้ารถยนต์ ไดร์ชาร์จ ไดสตาร์ท และแบตเตอรี่ เราสามารถช่วยท่านได้ ด้วยประสบการร์ช่าง ชำนาญงาน 20 ปี ไม่ว่าจะเป็นรถยุโรป และเอเชีย ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ เช่น BENZ, ISUZU, CHEVROLET เป็นต้น ในการซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ทางร้านจะเปลี่ยนอะไหล่แท้ จากโรงงานผลิต พร้อมทั้งรับประกันอะไหล่ ดูแลหลังการขาย ปรึกษาปัญหาแอร์รถยนต์ได้ตลอด 24 ชม.
    #จำหน่ายอะไหล์แอร์รถยนต์ทุกชนิด ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ
    ** ติดต่อ ** ปรึกษาฟรี **
    Tel. 095-7450681, 085-6680765 ช่างบี
    ID Line: Sabybee
    เปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่ 09.00 – 18.00 น.
    #เขตปทุมธานี บริการถึงที่บ้าน
    ##รีวิวลูกค้า https://www.facebook.com/yensabye
    ** ทางร้านดูแลบริการหลังการซ่อม หากมีปัญหาทางร้านจะซ่อมโดยไม่คิดค่าบริการ และค่าอะไหล่