• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรียนเมืองนอก อีก 3 ปีจบกลับไป คิดว่าจะซื้อ B4 หรือ golf 3คิดว่ายัง OK ไหมครับ?  (อ่าน 2198 ครั้ง)

ขอ vw ด้วยคน

• บุคคลทั่วไป
    คืออยากได้แค่ 2  รุ่นนี้ นะครับ
    คิดว่า อีก 3 ปี รถสภาำพเก่าพอควร ราคาไม่น่าเกิน 2 แสน
    แล้ว ค่อยมาทำ ตามอาการไป

ส่วนตัวคิดว่าคุ้ม

ปล ตอนนี้พี่ชาย ใช้ golf3 ปี  95
    พ่อ ใช้ passat ปี 95

คิดว่า ดีมากๆ ขอแค่ซ่อมให้ถึง จะได้ ไม่รำคาญ  สังเกตบ่อยนิด
    เข้า อู่ สาม สี่เดือนหน เพื่อ ไป ดู ยิ่งจะเดินทางไกล

คิดว่าน่าจะพอ

ปล ผม คงมีเงินเดือนไม่เยอะ จบไป คิดว่า เหมาะกับ รายได้อิิอ

[ 31 ต.ค. 2553 , 20:28:49 น

กราว

ถ้ารักในตัวรถของb4จริงๆคงไม่มีปัญหาหรอกครับของให้เช็คตามสภาพเวลาของรถก็แล้วกัน
    1 พ.ย. 2553 , 01:10:32 น

ช่างเหอะ

อีกตั้ง 3 ปี...จะรีบคิดไปไหน?
    อย่าคิดล่วงหน้ามากนัก เสียเวลาคิดไปเปล่าๆ เรื่องอย่างนี้เอาไว้หลังกลับบ้านมาทำงานมีเงินเดือนแล้วค่อยคิดก็ยังทัน

1 พ.ย. 2553 , 07:57:17 น

rabbit

อีกสามปีกลับมา ซื้อ golf mk5ดีกว่า
    เวลานั้นราคาลงมาเยอะแล้ว

1 พ.ย. 2553 , 11:00:27 น

ขอ vw ด้วยคน

ขอบคุณครับ
    พอดีเผลอรีบคิด  เพราะนึกถึง golf ที่บ้าน
    กับ มานี เห็นใช้ golf เยอะมากๆๆ
    ตั้งแต่ golf  3   polo  , 4 ,5   จนหน้าตาแปลกๆ (ไมรู้ว่ารุ่นอะไร)
    เลยคิดว่ากลับไปก็อยากได้ VW เหมือนเดิมนี่ละ อิอิ

กับแอบดูที่เพื่อนๆ แต่ง golf สวย (ที่บ้านผมใช้แบบเดิมๆ)

เงินเดือน จบ ป เอกไป ก็ได้  19,500 ครับ แหะๆ เรียน แทบตาย...
    นอกเรื่องซะละ

แล้วจะแวะมาแอบดูบ่อยๆนะครับ
    รัก vw ชอบ vw ต้องเข้า web บ่อยๆ :P

1 พ.ย. 2553 , 13:21:32 น

ปอง

เป็นคนมองการณ์ไกลมั่กๆ แบบนี้ต้องเป็นคนรักเดียวใจเดียวแหงๆ  ฟันธง!!!!!!!!
    1 พ.ย. 2553 , 14:01:28 น

เด็กโฟล์ค

จบตั้ง ป เอก ผมว่าถึงเวลานั้น Passat CC น่าจะเหมาะกับหน้าที่การงานมากกว่า หรือไม่ก้อาจจะมี caravelle รับส่งแล้ว เงินเดือนคงสูงกว่านี้อีกหลายเท่าตัว เรียนเก่งมากๆ ครับ นับถือ ผมแค่ ป ตรี ก็ถือว่าเหมาะกับผมแล้ว ขาดงบประมาณเกือบไม่ได้เรียน ป ตรี ด้วยซ้ำไปครับ  ยังไงก็ขอชื่นชมครอบครัวคุณครับ ครอบครัวโฟล์คขนานแท้เลยทีเดียว
    ผมอยากให้พี่น้องผมใช้โฟล์ค เพราะผมใช้แล้วมันดีจริง แต่เขาส่ายหน้ากันทั้งหมด แถมไซโคให้ผมไปใช้รถตลาดอีก ไม่เอาหรอกครับ โฟล์คแล้ว โฟล์คเลย...

2 พ.ย. 2553 , 00:14:21 น

vw member

จบมาเป็นอาจารย์มหาลัยรัฐหรือครับ

เพราะเพื่อนผมก็เรทเท่านี้  

แต่รับเป็นอาจารย์พิเศษมหาลัยเอกชนด้วย รายได้ก็โอเคนะ

2 พ.ย. 2553 , 13:19:17 น

Butter.

OHH next 3 year , too long...

I just sold my Golf III before I came to study here.

you should't think about future car,

3 พ.ย. 2553 , 09:35:21 น

dorn

• Hero Member
    มาตามเรื่องเก่า......คุณขอ vwด้วยคน มีหลายคำถาม (เผื่อมีคำตอบ)

๑ กลับมาเมื่องไทยหรือยัง ( เมษา ๙๘)

๒ ความคิดการใช้ vw ยังคงอยู่หรือเปล่า

รอฟังอยู่ หรือใครรู้ข่าวช่วยบอกด้วย  แค่อ่านก็นับถือๆ