• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้าง ตอนนี้ถูกน้ำซึมรอบๆเป็นด่างเป็นดวง ทำไงดีครับ  (อ่าน 1351 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    กระจกมองข้าง ตอนนี้ถูกน้ำเซาะรอบๆเป็นด่างเป็นดวง ทำไงดีครับ ถอดออกมาให้ร้านกระจกตัดแล้วแปะเข้าไปใหม่ได้หรือเปล่าครับ มีวิธีถดหรือเปล่าครับ
    [ 6 ต.ค. 2543 , 11:30:02 น

ไม่น่าจะได้นะ . เพราะว่าชนิดของการจกที่เอามาทำไม่เหมือนกัน .การตัดแสงสำท้อนในเวลากลางคืน และการรวมภาพระยะไกลก็ต่างกันครับ
    7 ต.ค. 2543 , 06:14:37 น

saravut

ผมก็ว่าไม่น่าได้นะครับ  เพราะข้างหลังกระจกจะมีแผ่นทำความร้อนเพื่อไล่ฝ้าติดแนบมาเลย  ผมเคยถอดเปลี่ยนแล้ว  ของเก่าเอาไปสะกิดกับรถที่จอดเกะกะเลยร้าว นะ
    7 ต.ค. 2543 , 10:07:50 น

คุณสราวุธช่วยอธิบายวิธีถอดหน่อยสิครับ
    9 ต.ค. 2543 , 08:23:33 น

saravut

ถอดแบบลูกท่งนะครับ  ก็ปรับกระจกให้มีระยะสอดไขควงเข้าไปไดEตัวกระจกจะมีปุ๊กลEคอยูE3-4 คัว ค่อยๆแงะให้ปุ๊กหลุดทีละตัว  ถอดสายไฟออกจากของเดิม  เสียบเข้ากับของใหมE ระวังอย่าให้ผิดเส้นนะ  แล้วกดกระจกเข้ากับเบ้า ตัวปุ๊กของเดิม ก็เรียบร้อยครับ  ไม่ทราบว่ามีวิธีถอดในคู่มือหรือเปล่า  เอ่ย
    28 ต.ค. 2543 , 14:01:51 น