• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหม้อพักกลางที่ไหนดี  (อ่าน 455 ครั้ง)

PoRr

• บุคคลทั่วไป
    ของเก่าเริ่มผุแล้วเสียงมันแป่งๆชอบกล
    ใครเคยทำที่ไหนแล้วดี ราคามิตรภาพ
    แนะนำให้หน่อยนะคร๊าบ

[ 16 มิ.ย. 2553 , 14:44:36 น

ทนายรูปหล่อ

RE: เปลี่ยนหม้อพักกลางที่ไหนดี
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เคยเปลี่ยนของกอล์ฟ3 ร้านแถว เสนา 1500 บาท +-ครับจำไม่ค่อยได้แล้วนานแล้วด้วย
    16 มิ.ย. 2553 , 19:56:15 น

PoRr

RE: เปลี่ยนหม้อพักกลางที่ไหนดี
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณครับ

18 มิ.ย. 2553 , 09:36:28 น

mojo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอเสนอข้อคิดเห็นครับผม
    ถ้าเกียร์ธรรมดา แล้วก็เป็น cordoba ด้วย ท่อพักกลาง  ข้อเสนอคือ ให้เลี่ยงตรงตำแหน่งแถวใต้คันเกียร์
    1.มันจะสะสมความร้อน ส่งไปยังคันเกียร์ในห้องโดยสาร หนังหุ้มคันเกียร์ อุ่นตลอดเวลา หรือถ้าจะใส่ตรงนั้นก็ให้ทำท่อ งอลงเป็นท้องช้าง แล้วงอขึ้นกลับแนวเดิม แต่ต้องดูระยะยึดน๊อต ด้วย  เป็นการเผื่อเนื้อที่สำหรับการถอดใส่ฐานของชุดเกียร์ ที่เป็นกล่องเหล็กสี่เหลี่ยม เนื่องจากผมเคยเปลี่ยน บูชปลอกเหล็กส่ง คันเกียร์ สีส้มๆ หัวท้าย เอง เหล็กส่งจากคันเกียร์ มันจะยาว การถอดมันต้องถอดไอ้กล่องฐานที่ว่า  2.มันจะเอาลงและขยับเหล็กส่งไม่ได้ ถ้า ท่อพักกลาง หรือแนวท่อไอเสียชิดเกินไป ต้องถอดโน้นเลย ต้นๆท่อไอเสีย ตรงปลายท่อรวมไอเสีย เรื่องยาวเลยครับ  ของผมแนวนี้ ของคนอื่นแนวไหน วานบอก
    ขอบคุณที่อ่านครับผม

18 มิ.ย. 2553 , 12:49:23 น