• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยจำได้ว่าโดน fortuner vigo ประกบท้ายแล้ว ยกไฟใส่กันบ้างครับ  (อ่าน 1214 ครั้ง)

หนึ่ง โคราช -

• บุคคลทั่วไป
    ตามหัวข้อข้างบนเลยครับ  ผมโดนมาหลายรอบกับพวก pick up commonrail ที่ชอบนิสัยเสีย วิ่งเลนขวาตลอดไม่พอ ยังมุดซ้ายขวา อย่างน่าเกลียด ไม่ทราบว่าพวกเรามีวิธีการจัดการ กับความคิดช่วงนั้นยังไงบ้าง  จะเหมือนผมหรือเปล่าน๊อออ  คุยมาเลยครับ  เฮ่ๆ
    [ 18 เม.ย. 2553 , 14:31:08 น

ผมจะออกซ้ายครับแล้วขับประกบรอให้เขาเจอรถข้างหน้ารอให้เขาดริฟไฟใส่รถคันหน้าพอรถคันหน้าจะตบซ้ายเราก็ดริฟไฟไม่ให้เข้าซ้ายเขาก็ไปไหนไม่ได้//พูดเล่นครับเขาคงจะรีบนะครับ//      แต่เค้าโดนกันมาเยอะแล้วครับมี รุ่นนี้แหละครับ  ต้องเอากันถึงสุดๆเส้นจากสระบุรี ถึงโคราชเยอะมากครับ ผมขับบี5  ต้น+กลางโดนครับ ได้ปลายกินขาด ยิ่งช่วงปากช่องก่อนถึงลำตะคองช่วงนี้ถ้าใจถึงผมว่าได้นะแต่ไม่ขาด ผมไปโคราชทุกอาทิตย์ดึกๆยิ่งมีเยอะนะครับแต่รุ่นอื่นไม่ค่อยมีนะครับส่วนมากก็รุ่นที่พี่บอกนี่แหละครับ
    18 เม.ย. 2553 , 15:42:34 น

ผมเคยลงทุนวางเครื่อง20โบในcefiro a31แบบไม่ข้ามสายพันธุ์ หมดไป4หมื่นกว่าบาท เพื่อการนี้โดยเฉพาะครับได้ทุกย่านความเร็ว ทุกเกียร์ กินขาด เครื่อง เทอร์โบเหมือนกันวัดกันได้แต่ถ้าลากกันยาวๆๆๆยอมครับไข้ขึ้น
    18 เม.ย. 2553 , 15:50:38 น

vintage

ผมหลบให้เค้าแซงไปจะบ้าพลังขนาด
    เบรคไม่อยู่แล้วจะรู้สึก

18 เม.ย. 2553 , 16:12:30 น

awesome888

ถ้าช่วงโค้งเยอะๆนี่ ผมว่า vw กินขาด ลองกับ bmw x5 มาแล้ว golf ผมทิ้งหายเลย
    แต่ทางตรงผมผ่อนให้แซงเลย คนขับ bm มองงงๆ รถอะไรว่ะ(คงไม่ค่อยได้เห็น)
    ปกติจะไม่ขับเร็วหลอกครับ จะอัดช่วงสั้นๆ ช่วงที่รถเราได้เปรียบน่ะ
    ปล. อย่าขับเร็วบ่อยๆนะ อันตรายเวลาเติมน้ำมันน่ะ เงินหายไปเยอะ

18 เม.ย. 2553 , 17:44:57 น

VW

ขออนุญาตทดลองโพสท์ครับ
    18 เม.ย. 2553 , 19:14:58 น

ทนายรูปหล่อ

ปล่อยว่างครับ เพราะช่วงนี้เขามีขับก็รีบขับอย่างนี้แหละครับ เพราะเมื่อเวลาหายแล้วจะไม่มีให้ขับ ข้างบ้านหายไปอีกคันแล้ว 55
    18 เม.ย. 2553 , 19:45:32 น

เต่า B4 อิ อิ

ปล่อยเขาไปเถอะครับ ลองไปดูกระทู้ ระวังเจออู่แบบนี้สิครับ VIGO สภาพเป็นไง. อิ อิ
    18 เม.ย. 2553 , 20:00:11 น

classical

ไม่เคยเจอครับ
    18 เม.ย. 2553 , 21:22:42 น

classical

ผมคลานต้วมเตี่ยมเลนซ้ายตลอด อิอิ
    18 เม.ย. 2553 , 21:44:35 น

โอ๊ต

ปล่อยเขาไปเถอะ เครื่องเขาแรง
    แต่เขาแรง มันก็เปลือง แสดงว่าตังค์เขาเหลือเยอะ อิอิ

ผมเพิ่งไปต่างจังหวัดมา ขับดีแมคซ์ ไม่เกินร้อยเลย มันเปลืองน้ำมัน

18 เม.ย. 2553 , 22:03:59 น

ae vento VR6

หลบซ้ายให้แซงไปครับ....แล้วผมก็ตามตูด.....แล้วก็ยกไฟสูงไล่บ้าง..พร้อมบีบแตรด้วยครับ
    19 เม.ย. 2553 , 09:13:54 น

Viddy

ถ้าขับตามปกติ ความเร็วพอควร ไม่ช้าเกินไป
    ก็แค่ทำความเคยชินกับการถูกยกไฟสูง เหมือนไม่มีใครอยู่ข้างหลัง
    ลองกลับกัน ถ้าคุณยกไฟสูงแล้วคันหน้าเฉย ไม่รู้แดงรู้เหลือง
    คุณจะรู้สึกอย่างไร

19 เม.ย. 2553 , 09:24:25 น

silver B4

ผมให้มันไปครับ ไม่มีประโยชน์จะเอารถบ้านไปซิ่งแข่งกับเขา ประสิทธิภาพมันไม่ได้ ไม่เหมือนรถสปอร์ตหรือซุปเปอร์คาร์จากโรงงาน เกิดพลาดขึ้นมาคนอื่นจะเดือดร้อนครับ
    19 เม.ย. 2553 , 09:25:57 น

สมศักดิ์

ด้วยความเคารพ ผมว่าอย่าเหมารวมเลยครับ คนที่ขับ fortuner ที่ขับดีๆมีมากมาย เหมารวมแบบนี้เดี๋ยวจะกลายเป็นแบ่งแยกกันไปอีก แค่นี้ก็แยกสีกันพอแล้ว ถ้าเขาขอทาง เราก็ชิดซ้ายให้เขาไป บางทีเขาอาจจะรีบก็ได้ แบ่งปันกันเถอะครับ สังคมจะได้น่าอยู่
    19 เม.ย. 2553 , 11:56:41 น