• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ***โอ้วววแม่จ้าววว ผมเจออะไรในตลาดน้ำ อโยธยา มาดูกนันครับ  (อ่าน 1306 ครั้ง)

โก้

• บุคคลทั่วไป
                        เลี้ยวรถเข้าปางช้างอโยธยา จอดรถแล้วก็เดินไปที่โชว์ช้าง เห็นช้าง(ฝาแฝดน้องหนูเอ็ม อิอิ)   ก็ไม่เท่าไหร่ หันไปเจอลูกเสือ ก็ไม่กล้าเข้าไปถ่ายรูป (ท่าทางหงุดหงิดนิดหน่อย)เดี่ยวจะนึกว่าเราเป็นหมู อาหารโปรดตะปบเราเข้าให้        
                       อีกด้านของปางช้าง ซึ่งเป็นตลาดน้ำอโยธยา พอหันหน้าไปปุ๊บ สิ่งแรกที่สะดุด เตะตาเข้าเป้งงงเบ้อเริ่ม คือ เจ้าคันนี้ครับ น่ารักมากๆๆๆ ต้องรีบวิ่งไปแอบๆๆมองๆๆ แล้วรี่เข้าไปสั่ง นมเย็น 1แก้ว  ชาเขียว 1 แก้ว  โกโก้ 1 แก้ว  กับพี่เจ้าของรถที่ใจดี มากๆๆ เลยขออนุญาติพี่เจ้าของรถถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆดูกันครับ... เท่าที่คุยกับพี่เจ้าของรถ บอกว่า รถคันนี้เพิ่งทำเสร็จ กว่าจะเสร็จใช้เวลานานมาก ซึ่งผมชอบมากรถน่ารักมากๆๆ เลยครับ  ...
                      เพื่อนๆ ท่านใด ต้องการไปดูคันเป็นๆๆ และไปอุดหนุนพี่ๆ เขาได้เลยนะครับ ที่ตลาดน้ำอโยธยา ครับ พี่เขามาจอดขายประจำทุกวัน เสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดตามปฎิทินครับ

ปล... ผมลืมถามชื่อพี่เจ้าของรถ   แต่..เดี่ยวพี่เจ้าของรถต้องแวะเข้ามาดูแน่เลย(ผมแอบจดชื่อเวปนี้ให้พี่เขาไปแล้วหละครับ อิอิ)

[ 14 เม.ย. 2553 , 14:23:03 น

โก้

*** มาดูหน้าตาสุดสวยกันครับ สีเหลืองงามขนาดดด.. ที่สำคัญ  ทะเบียน อยุยาด้วย ..

*** ชื่อของร้านครับ***

14 เม.ย. 2553 , 14:24:42 น

โก้

*** ต่อด้วยเมนูเครื่องดื่ม แสนอร่อยครับ ***

***ด้านหน้าอีกรูปครับ***

14 เม.ย. 2553 , 14:26:18 น

โก้

***ต่อด้วย ภายในรถ พี่เจ้าของรถใจดีกำลังชงเครื่องดื่มอร่อยๆ เย็นชื่นใจอยู่ครับ***

*** อีกมุมห่างๆๆครับ***

*** ด้านท้ายก็ไม่ว่างเลยครับ น้ำอัดลมโบราณ ครับ***

******** จบแล้วครับ อิอิ... มาอยุธยาก็อย่าลืมมาแวะทักทายและอุดหนุนเครื่องดื่ม  ของพี่เจ้าของรถที่ใจดี กับน้องคันเหลือง ที่ปางช้างอโธยา กันบ้างนะครับผม...

*** สวัสดีปีใหม่กันทุกท่านครับผม...

14 เม.ย. 2553 , 14:31:13 น

iamboy

สวยอ่า...
    14 เม.ย. 2553 , 14:35:32 น

ปีกัสจู

เคยเห็นค่ะเพราะชอบไปเที่ยวอยุธยา(ใกล้ดี)
    ที่ตลาดเมืองกาญฯก็มีค่ะ ตอนกลางคืนแต่ขายนมสด ชื่อล้านแปดนมสดค่ะ
    โฟล์คตู้เหมือนกันสีฟ้าค่ะ

14 เม.ย. 2553 , 15:02:37 น

เด็กโฟล์ค

เห็นแบบนี้...รถพลังงานไฟฟ้าน่ะ ทำเป็นเล่นไป เห็นมั๊ย จอดปุ๊บเสียบปลั๊กไฟเลย...
    15 เม.ย. 2553 , 00:07:49 น

1 mk

ผ่านไปจะไปอุดหนุนครับ
    15 เม.ย. 2553 , 09:02:08 น

awesome888

awesome!!!
    15 เม.ย. 2553 , 09:44:28 น

FKP

อย่างงี้ใช่มั้ยฮะ ที่เขาเรียกประตูตู้กับข้าว

เปิดมามีแม่ครัวแถมด้วยดีจัง

16 เม.ย. 2553 , 12:02:42 น

พี่เจ้าของร้านเค้าเป็นแฟนกันค่ะ
    พี่ผู้ชาย ชื่อ พี่ก้อย
    พี่ผู้หญิงชื่อพี่นี
    ทั้งสองคนใจดีและน่ารักมากค่ะ

28 ส.ค. 2553 , 21:22:39 น