• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่โชติ หรือทุกท่านที่ขับ T4 เกี่ยวกับราคาและร้านอะไหล่  (อ่าน 744 ครั้ง)

857

• บุคคลทั่วไป
    รถผม  T4 GL 2.5 ปี 93
    รบกวนพี่ๆทุกท่าน หน่อยครับ คือผมต้องการจะเปลี่ยน
    1. ประเก็นอ่างเกียร์
    2. กรองน้ำมันเกียร์และประเก็น

รบกวนสอบถามราคาและร้านที่พร้อมจัดส่งหน่อยครับ

ปล.พี่โชติอยู่พัทยาเหรอครับผมก็อยู่ชลบุรีเหมือนกันผ่านพัทยาบ่อยอยู่ไม่ทราบว่าแถวนั้นมีอู่ซ่อมบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

[ 4 ม.ค. 2553 , 08:41:01 น

โชติ

เรื่องซื้ออะไหล่ ผมไม่ได้ซื้อเองนานแล้วครับ เดี๋ยวรอท่านอื่นช่วยนะครับ

ทั้งปะเก็นและกรอง มีขายเป็นชุดเดียวกันเลยครับ ไม่ต้องแยกซื้อ

ผมไม่ได้อยู่พัทยาครับ แต่ไปจีบสาวที่นั่นไว้ ก็เลยไปเยี่ยมแม่ยายบ้างครับ แต่อู่แถวนั้นไม่รู้จักครับ

4 ม.ค. 2553 , 09:30:51 น

857

อาร์ต

เพิ่งไปซื้อมาสดๆร้อนๆ วันนี้เองครับ 3 รายการ หลังจากไปตะลอนขึ้นเขาลงห้วยมา
    เดี๋ยวว่าจะเอามาเปลี่ยนซักหน่อย
    1. กรองเครื่องของบอร์ช 350
    2. กรองเกียร์ 400
    3. ประเก็น(ยาง)อ่างเกียร์ 300
    ตามนี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะจัดส่งให้หรือเปล่า ร้านชัยประสิทธิ์แถวสะพานควาย

4 ม.ค. 2553 , 13:11:24 น

อ้วน

ร้านชัยประสิทธิ์รับส่งให้ครับทาง NTC ผมอยู่จังหวัดตาก โอนเงินบ่ายได้ของเช้าวันร่งขึ้นเร็วครับโทร 02-2795933  สำหรับประเก็นหากไม่เสียก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ผมเปลี่ยนเองค่อย ๆ ขันตามปอนด์ที่กำหนดจัดให้เข้าร่องเข้ารอย ประหยัดตังค์

4 ม.ค. 2553 , 14:42:57 น

ยังงงว่าอาจารย์สมเกียรติ์เราไปมีบ้านที่พัทยาได้ยังไง  ถ้าเป็นคุณเกษตรสมบูรณ์หรือน้านินนาทผม (หายไปจากบอร์ดนานแล้วกำลังจะประกาศหาคนหายอยู่ครับ)  จะไม่แปลกใจเลยครับ
    4 ม.ค. 2553 , 18:47:18 น

คห.บน  ถูกจังครับ

แถวบ้านลำลูกกา

กรองเครื่อง 450
    กรองเกียร์ 500
    ประเก็น 400-500

4 ม.ค. 2553 , 19:20:57 น

857

แฮ่ะๆ พอดีผมขขุดกระทู้เก่าอ่านมาน่ะครับ  แล้วเลยเข้าใจผิดครับผม

พอดีพึ่งได้รถมากลัวมันพัง อยากซ่อมทำให้เสร็จ สภาพดีๆ  แล้วก็อีกอย่างดีใจนึกว่าจะมีร้านหรืออู่ใกล้ชลบุรีบ้างครับผม

4 ม.ค. 2553 , 20:31:54 น

อาร์ต

คือแบบว่าซื้อแล้วเค้าจะเขียนใบเสร็จมาให้ก็เก็บไว้แล้วเอาข้อมูลลง Excel เวลาไปซื้อใหม่เอาใบเสร็จเก่าไปด้วยก็จะได้ราคาเดิม ส่วนอะไหล่ที่ยังไม่เคยเปลี่ยนก็หาเบอร์ร้านจากเว็บนี่แหล่ะโทรเช็คก่อนเปรียบเทียบกันหลายๆร้านแล้วเก็บข้อมูลลง Excel เหมือนเดิมคราวนี้เวลาจะซื้ออะไหล่ตัวไหนเราก็มีข้อมูลแล้วว่าที่ไหนถูกสุดยี่ห้ออะไร ร้านไหนถูกกว่าก็ไปซื้อร้านนั้น แต่บางทีถูกแพงต่างกันนิดหน่อยก็เลือกประเภทที่เราไปสะดวกก็ดีครับ ถ้ามีมอไซค์วิ่งนี่ก็ได้ทุกร้านแหล่ะครับ

PS. มีเทคนิคในการสอบถามราคาของให้ถูกกว่าปกตินิดหน่อยแต่ต้องหลังไมค์ครับ

6 ม.ค. 2553 , 10:40:16 น

857

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ  ผมสั่งมาแล้ว ที่ร้านชัยประสิทธิ์ ครับ ขอบคุณครับ

ปล. วิธีที่ว่ายังไงเหรอครับ คุณพี่อาร์ต  
    รบกวน ส่งอีแมวมาทางเมลนี้เลยนะครับ ผม  ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่

antcatdog@yahoo.com

6 ม.ค. 2553 , 21:06:55 น