• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเสียของmultifunction gear ของ Volkswagen passat ปี 1996 เป็นอย่างไรช่วยอธิบายด้วยครับ  (อ่าน 592 ครั้ง)

Nut -

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช่รถ Volkswagen รุ่น Passat ปี 1996 อาการเสียคือ เวลาเข้า gear ครั้งแรกตอนจะ start รถจะไม่ติดแต่พอเลื่อนคัน gear ไปมาก็จะ start รถได้ไม่ทราบว่าเป็นอาการเสียของตัว Multifunction ของ gear หรือเปล่าครับช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยครับแล้วถ้าเสียจะหาซื้อได้ที่ไหนครับราคาเท่าไรครับทั้งของมือ 1 และ มือ 2
    [ 22 ก.ค. 2552 , 14:30:45 น

พอลล่า

น่าจะออโต้สตาร์ทหรือไดร์สตาร์ทอาจจะใกล้ถึงจุดอวสาน ครับ
    ลองรอความเห็นท่านอื่นดูด้วยครับ

22 ก.ค. 2552 , 15:57:40 น

สน คลองสี่

ลองถอดมาดูก่อนก็ได้ครับหน้าสัมผัสอาจสกปรก
    ถ้าให้มั่นใจลองVAG ดูก่อน ถ้าเสียจริงๆก็มารับที่ผมได้ครับ แต่อาจจะต้องเอาไปบัดกรีสายหน่อย โชคดีครับ

22 ก.ค. 2552 , 23:45:45 น

FKP

ปีเตอร์

บิดกุณแจ จะ Star ไม่ติด เหบียบแบบแล้ว ไม่ปดล๊อกที่คันเกียร์ พอสตาร์ได้ เข้าเกียร์ถอยแต่ไว่ไฟถอยไม่ติด

23 ก.ค. 2552 , 18:09:07 น

Red B4

ตามนั้นแหละครับ
    30 ก.ค. 2552 , 16:23:24 น