• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนปั้มนำมัน  (อ่าน 276 ครั้ง)

pee -

• บุคคลทั่วไป
    อยากเปลี่ยนปั้มนำมัน
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เกนำมันตอนแลกไม่ขึ้นแต่สตารท์นำมันติดตอนนี้ไม่ติดใช้แกสได้ ฟิวไม่ขาด หน้าจะเป็นปั้มเสีย อยากเปลียนแต่ติดที่ถังแกสวางทับบนที่เปิดปั้ม(volk glof 3)จะต้องทำอย่างไรบ้าง ราคาปั้มประมาณเท่าไรครับ หรือให้หาอู่เปลี่ยนดีกว่าครับ  อยากหาอู่ volk ที่รู้เรื่องแกสพอสมควรนะครับ เพราะตอนติดแกสก็หาอู่ volk ที่ติดแกสทำแล้วสบายใจติดมาเกือบ2ปีแล้วยังไม่มีปัญหา แต่ไกลมากครับ  ผมอยู่คลองตัน ช่วยแนะนำหนอยครับ ขอบคุณ
    [ 1 ก.ค. 2552 , 07:21:23 น

ห มุ ก เ ห ล็ ก ไ ฟ

RE: อยากเปลี่ยนปั้มนำมัน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ช่วยดูตรงนี้ก่อน >> "เกนำมันตอนแลก" >>"เกจ์น้ำมันตอนแรก"เพื่อลูกๆหลานๆ เข้ามาอ่าน แล้วมองหน้ากัน

***ติดแก๊สหาอู่ VW รู้เรื่อง VW แต่ทำ Support ปิดที่เปิดถังซะงั้น... ไม่เป็นไร

ถ้าปลด support แล้วเบนถังไม่ได้มุมเพื่อที่จะเปิดฝาถัง คงต้องปิดปิดวาล์วแก๊สแล้วถอดถัง

เลยนะครับ.........เรื่องราคา ไม่ได้ถาม มือหนึ่งหรือมือสอง ขอผ่านไปแล้วกัน แถวนั้นย่านนั้น

วิ่งไป อู่ "กรุงเทพกรีฑา" เห็นทีจะดีสุด และไม่ใกลครับ.....

1 ก.ค. 2552 , 07:51:22 น

แฮ่ แฮ่

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
      ประท้วงคุณหมุก...
     วิ่งไป อู่ "กรุงเทพกรีฑา" เห็นทีจะดีสุด และไม่ใกลครับ.....
     วิ่งไป อู่ "กรุงเทพกรีฑา" เห็นทีจะดีสุด และไม่  ไ ก ล  ครับ..... ( ใ หรือ ไ )

1 ก.ค. 2552 , 18:33:00 น

whitePASSAT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เห็นด้วยกับคุณหมุกฯ...เห็นแล้วชื่นใจที่ชาวโฟล์คไทยช่วยกันเดินตามแนวพระราชดำริให้ช่วยกันอนุรักษ์ภาษาไทยให้ใช้กันอย่างถูกต้อง...ถ้าช่วยกันก็จะทำให้ภาษาไทยเราคงอยู่ได้อย่างมั่นคงตลอดไป..ปัจจุบันวัยรุ่นไทยเราจะเขียนภาษาไทยแบบเอาง่ายๆหรือเอามันๆเพียงแค่ออกเสียงแล้วรู้เรื่องแต่ไม่สนใจว่าจะถูกตามหลักภาษาไทยหรือไม่..นักการศึกษาหลายท่านได้ออกมาให้ข้อมูลว่าเป็นเรื่องปกติที่จะต้องมีการเปลี่ยนแปลงแต่คงต้องให้อยู่ในวิสัยที่ยอมรับได้ คงต้องขอให้พวกเราช่วยกันติงๆน้องๆที่ใช้ภาษาไม่ถูกต้องเพราะปัจจุบันเวปของเรามีคนอ่านกันเยอะมากครับ  สำหรับผมกลายเป็นภาระกิจประจำวันที่ต้องหาเวลามาอ่านให้ได้ โดยเฉพาะปัญหาที่เกิดกับรถตัวเอง เวปนี้ได้ให้ข้อมูลและเพื่อนๆที่น่าชื่นชมกับผมหลายคนที่คอยให้คำตอบเวลามีปัญหาเกิดขึ้น ตลอดจนได้ช่างซ่อมรถดีๆก็ที่นี่ละครับ(ไม่เป็นไรนะครับสำหรับผู้ประท้วงคุณแฮ่ แฮ่ ภาษิตบทหนึ่งว่าไว้..สี่เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้ง..)
    1 ก.ค. 2552 , 20:48:03 น

ห มุ ก เ ห ล็ ก ไ ฟ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยอมรับคำประท้วงครับ... คุณ แฮ่ แฮ่  เพื่อเป็นการแก้ไขให้ตัวผมเอง ผมจะหยุด เสวนา กับ

ดาวแดง สองวัน....................

1 ก.ค. 2552 , 23:46:18 น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขออภัยในภาษาที่เขียนครับคือรีบเลยไม่ใด้ตรวจให้ดีก่อนส่ง แต่อู่กรุงเทพกรีฑา จากคลองตันไปยังไรครับ (แค่ที่ทำงานอยู่คลองตันเลยมาถูกแค่นี้ครับ)
    2 ก.ค. 2552 , 07:51:36 น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    082-5877594
    2 ก.ค. 2552 , 09:10:11 น