• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ...ผมขอทราบว่าพวกเราในนี้มีแตงโมกี่ลูก และอยู่ในสวนแถวไหนกันบ้างเอ่ย ??  (อ่าน 1079 ครั้ง)

แตงโมเขียว

• บุคคลทั่วไป
    สำหรับผม คือแตงโม 1 ลูก อยู่ในสวนแถวรามอินทรา  ครับผม "  รถชาดพอกล่อมแกล้มไม่จัดจ้านสักเพียงไร กลิ้งไปไหนไม่ค่อยได้ไกล  เพราะกลัวเครื่องจะบรรลัยไป เสียก่อน "   เรียนเชิญเพื่อน Eทักทายกันด้วยครับ  สวัสดี
    [ 18 ธ.ค. 2544 , 19:37:24 น

ไกE

ผมมี1 ลูกเช่นกัน . ออกลูกมานานแล้วตั้งแต่ปี 1974 ไม่ใหญ่ไม่โต แต่กล้งไปไกลถึงเชียงใหมE ภูหินล่องกล้า สวีดัด-สวัสดีครับ
    18 ธ.ค. 2544 , 22:07:07 น

Addเรวดี

ผมกลิ้งมาจากเชียงรายครับซดน้ำมันสุดEเป็นDeluxeปี71ครับ
    18 ธ.ค. 2544 , 23:32:29 น

wuttichai ruengdumrong

ผมมี 1 ลูกปี 77 ไปไกลเหมือนกันโน่นแหละพิษณุโลกนะ ต้องเปิดกรองวิ่งนะถึงจะประหยัดนำมันไปได้ตอนนี้ต้องทำบุชสตาทใหม่แล้วละ มีสวนอยู่แถวๆสุขา 3 ใกล้วัดบางเพ็งใตEนะ
    19 ธ.ค. 2544 , 06:50:38 น

มูเท็น

/"""""""][""""""""""]["""""""\
        [""""""""""""""""""""""""""""""""]\
        l O"""""""""""""""""""""""""O /
    แตงโมของผมมีลูกนึงครับ   ไปเจียงใหมEราฃบุรี  โคราชมาครับ  กำลังเป็นห่วงสุขถาพของเขาเหมือนกัน     เป็นแตงปี71ครับ

19 ธ.ค. 2544 , 07:11:39 น

วินิจ(หัวแตงโมขอนแก่น)

สวนผมอยู่ขอนแก่นครับ ปลูกตั้งแต่ปี 78 เคยวิ่งไกลสุดแค่ขอนแก่น-หนองคาย (180 กม.) ห่วงสุขภาพเขาเหมือนกันครับ
    19 ธ.ค. 2544 , 07:29:35 น

ตู้ตาปรือ

ของผมเป็นแตงโมสีเทา แจ้งเกิดปี 76 ผมเพิ่งได้มา เดิมเป็นของสวน ทบ. ตอนนี้มาอยู่กับผมที่สวนแถวสะพานใหม่ซอยวัดเกาะฯ ยังไม่เคยพาไปไหนไกลEแค่วิ่งไปขายที่แผงแถวอโศกทุกวัน แต่เจ้าของเดิมบอกเคยพาไปเขาใหญ่กับพัทยา นี่ว่าจะหาเวลาพาไปอาบน้ำแร่แช่น้ำนม เพราะเจ้าของเดิมให้นอนตากแดดตากฝนจนผิวแตกเป็นทุ่งกุลา แต่ว่าใส้ในตEติEโหน่ง เบาะกำมะหยี่วีไอพี ดีกว่ารถตู้ร่วมขสมก.บางคัน  เมื่อไรจะได้รวมพลกันซะทีนิ
    19 ธ.ค. 2544 , 08:37:46 น

ม้า

มายกไร่เลย...........     มันอะไรข้างนอกสีเขียวข้างในสีแดง  ???

มันคือแตงโม...

19 ธ.ค. 2544 , 09:05:50 น

op

ผมอยู่ปทุมมีแตงด้วย  แต่ประตูเลื่อนยาก
    หาอะไหล่ไม่ได้ครับผม

19 ธ.ค. 2544 , 15:16:48 น

ไกE

คุณop อะไหล่ตัวไหนครับ .เป็นอลูมิเนี่ยมที่วิ่งบนรางเลื่อนหรือเปล่าครับ
    19 ธ.ค. 2544 , 21:32:17 น

แตงโมเขียว

ดีใจจัง  พวกเราเต็มเลย  เมื่อไหร่พวกเราจากทุกสวนจะพร้อมใจกันกลิ้งไปเรื่อย ๆๆ ให้เกลื่อนถนนเลยละ  เอาแบบแตงโมล้วน EEนะ  ขอสักครั้งคงมันสุด  ๆๆ  ตบท้ายด้วยถ่ายรูปหมู่ร่วมกัน  (ตกเย็นค่อยว่ากัน)
    19 ธ.ค. 2544 , 21:38:50 น

แตงโมเขียว

ดีใจจังเจอพวกแล้ว  เมื่อไหร่เราจะรวมกันให้ได้หลาย ๆๆ กิโลฯ  แล้วกลิ้งกันไปให้เกลื่อนถนนเลย  ลงท้ายด้วยการถ่ายรูปหมู่เรียกว่าทุบสถิติกันไปเลย   ท้ายสุดด้วยการแสดงโอวาทถกปัญหาของแต่ละลูก   แลกเปลื่ยนอะไหลE(หลังจากนั้นกEให้น้ำเจ้าของสวน  อิ..อิ)
    19 ธ.ค. 2544 , 21:52:51 น

แตงโมเขียว

ขออภัย...มันจะ post ทำไม 2 ครั้งฟะ เนี่ย !!
    19 ธ.ค. 2544 , 21:54:25 น

อนุรัตนE

นัดรวมพลกันเลยสิครับ...
    20 ธ.ค. 2544 , 09:19:13 น

chalermb

ของผมมี 1 เหลือง-ขาว ที่แม่เมาะโน่นทะเบียน นก-3523 ลำปาง วิ่งไกลสุดลำปาง-ภูเรือ ซดทั้งนำ้มันเครื่องและเชื้อเพลิง เลยเอาไปยกเครื่องใหม่อีกครั้งที่อู่โฟลEโดยตรงมาดE18 ธค.นี้เอง หลังจากยกมาไม่ถึงปีที่อู่ทั่วไป วันหลังถ้าไปลุยมาจะเล่าให้ฟัง ที่ลำปางเห็นอีกหลายลูกสวยๆทั้งนั้น แต่สดจริงรู้สึกจะของผมนี่แหล่ะ แฮE/font>
    20 ธ.ค. 2544 , 14:15:41 น