• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เก่ายังไม่มีใครตอบผมเรื่องคอมเลยครับ  (อ่าน 1366 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    อยากทราบว่าสายที่ต่อเข้าคอมมี 2 เส้น ทำงานอะไรบ้าง แนEEเส้นนึงเป็นครัสแอรEอีกเส้นเป็นอะไรครับ
    [ 3 ต.ค. 2543 , 17:04:36 น

ใจน้อยอีกแล้ว......
    เราประกาศย้าย Club House แล้วครับ ตอนนี้สมาชิกจะมารวมกันอยู่ที่นีE
    แนะนำใหEcopy แล้วมา post เป็นหัวข้อใหม่ที่นี่ดีกว่า

สายต่อเข้าที่หน้า clutch ต้องมีสองเส้นอยู่แล้วครับ

3 ต.ค. 2543 , 17:16:28 น

หมี

งง ครับ ผมว่ายังไงก็น่าจะมีเส้นเดียวนะครับ เป็นขั้วบวกไงครับ เพราะว่าขั้วลบก็เอามาจากตัวถังแล้ว
    4 ต.ค. 2543 , 01:07:50 น

รถปี96
    ปลายข้างนึงจะต่อเข้ากับ Fan Control Module อีกเส้นจะต่อกับ Motronic MFI

รถปี93-95
    ปลายข้างนึงจะต่อเข้ากับ Fan Control Module อีกเส้นจะต่อกับ ground ที่หลอดไฟหน้า

4 ต.ค. 2543 , 09:11:02 น

saravut

คุณ  หมีครับผมขอข้อมูลเพิ่มเรื่องท่อพักหน่อยว่า  ไปเปลี่ยนที่ไหน ราคาเท่าไหรE และเปลี่ยนเป็นแบบเดิมหรือเปล่า  มีร้านหนึ่งเอามาให้ผมดูความกว้างของท่อจะเล็กกว่าเดิมครับ
    4 ต.ค. 2543 , 13:40:39 น