• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์น้ำมันไม่ติดครับช้วยทีครับ  (อ่าน 185 ครั้ง)

อุ้ย passat 95 (b4)

• บุคคลทั่วไป
    ขอบอกอาการก่อนนะครับ รถผมเป็น passat b4 ครับ ติดทั้งแก็สและน้ำมันครับ ทุกครั้งที่ใช้งานผมใช้น้ำมันสตาร์รถครับ และใช้แก็สตอนวิ่งเข้าเมืองครับ แต่ตอนหลังมานี้ราคาน้ำมันลดลงเลยกลับมาใช้น้ำมันวิ่งบ้างครับ ก็วิ่งมาดีตลอดเลยครับ แต่เมื่อสองวันที่แล้วผมลืมเติมน้ำมันครับ มองดูเข็มวัดแล้วน่าจะถึงปั้มแต่ผมคิดผิดครับ หมดกลางทางครับ เลยใช้แก็สวิ่งมาถึงปั้มเลยเติมซะเต็มเลยครับ แต่พอสตาร์อีกทีไม่ติดครับ เลยวิ่งแก็สกลับมาที่บ้านครับ เพราะตอนแรกคิดว่าต้องไล่ลมออกจากท่อน้ำมันก่อนครับ เลยถอดสายน้ำมันที่เข้าตรงหัวฉีดครับ แล้วปิดสวิสกุญแจดูครับว่าน้ำมันมากหรือเปล่า พอผมเห็นน้ำมันไหลออกจากท่อแล้วก็เสียบกลับเข้าไปใหม่อีกที แล้วก็ถอดสายน้ำมันขาออกอีกทีเพื่อความช้วล์ว่าน้ำมันมาแน่นอน พอเสร็จผมก็ต่อกลับเข้าไปที่เก่า แล้วกลับมาสตาร์อีกที คราวนี้ไม่ติดเลยครับ เลยไม่รู้ว่าจะต้องเช็คอะไรต่อครับ ถ้ายังไงรบกวนผู้รู้ช้วยบอกทางสว่างด้วยนะครับ
    [ 19 ก.พ. 2552 , 09:51:00 น

ต่อ

RE: สตาร์น้ำมันไม่ติดครับช้วยทีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ในทางกลับกัน สตาร์ทด้วยแกส และสับกลับมาใช้นำมันรถมีอาการปกติหรือไม่ ตอนวิ่ง
    19 ก.พ. 2552 , 11:36:32 น

mojo

RE: สตาร์น้ำมันไม่ติดครับช้วยทีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    น้ำมันมาถึงแค่ท่อหรือเปล่าครับ หัวฉีดอาจไม่ทำงาน สายไฟหัก หลุด เคยไปทำอะไรใกล้ๆแกะๆ แถวๆนั้น มือไปขยับสายไฟเข้าหัวฉีด หรือเปล่าครับ  เดาครับ
    19 ก.พ. 2552 , 11:40:29 น