• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กินีล เดอ วิลลิเยร์ กับ ทีมโวล์คสวาเก้น นายแน่มาก!!  (อ่าน 832 ครั้ง)

ห มุ ก เ ห ล็ ก ไ ฟ

• บุคคลทั่วไป
    นักขับชาวแอฟริกาใต้ คว้าแชมป์ดาการ์ แรลลี่ 2009 ตาม link ครับ ดูเล่นๆ

[ 19 ม.ค. 2552 , 08:55:14 น

เอ่อ รถโฟล์ครุ่นที่ใช้แข่งเนี่ย TOUAREG ใช่นะคับ

แต่อยากรู้จังว่า เครื่องยนต์ อะไรคับ

แล้วก้อ TOUAREG เนี่ยผมเป็นคนขายเองคับ ( 55 แอบโฆษณาเล็กน้อยไม่ว่ากันนะคับ )

ที่โฟล์คธนบุรีคับ เครื่อง เบนซิน V6 3200cc ตัวแรกนะคับ

เคยลองขับดู อืดคับเวลาเร่งคับ ค่อย ๆ มา แต่ช่วงล่างและความรู้สึกก้อนิ่งและหนึบมากเลยคับ

19 ม.ค. 2552 , 10:22:51 น

โอ๊ต

เครื่องดีเซลครับ

ว่าแต่โฟล์ค ธนบุรี ทำไมไม่ทำตลาดเครื่องดีเซลมั่งครับ

19 ม.ค. 2552 , 12:38:50 น

FKP

เอาเครื่องดีเซลเข้ามา แล้วพี่จะซื้อเหรอฮะ : )

ชกถ. ส่วนใหญ่เห็นคนใช้ TOUAREG V8 ทั้งนั้นเลย (เห็นที่บ้านนอกนะ)

19 ม.ค. 2552 , 16:47:56 น

เห็นด้วยกับคุณ FKP คับ

คืองี้คับ คุณ โอ๊ด ที่ไม่เอาดีเซลเข้ามา

เพราะ เครื่องเล้กสุดก็ V8 แล้วคับ

เข้ามาแล้วราคาขายไม่ต่ำกว่า 10ล้านคับ

ขายยากคับ เมืองไทยไม่นิยมด้วยคับ

19 ม.ค. 2552 , 17:58:03 น