• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบการใช้หน้าปัทม์ B5 ครับ  (อ่าน 185 ครั้ง)

kfz

• บุคคลทั่วไป
    พึ่งได้ VW Passat Highline 1.8 ปี 1999 มาครับ เลยอยากทราบรายละเอียดการใช้ การอ่าน การปรับตั้ง ตลอดจนความหมายของชุดตัวเลขแสดงผลบนหน้าปัทม์ ทั้งด้านซ้ายและด้านขวาของเรือนวัดรอบและเรือนไมล์ ขอท่านผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ
    [ 29 ก.ย. 2551 , 22:13:04 น

hhh

• บุคคลทั่วไป
    RE: ขอทราบการใช้หน้าปัทม์ B5 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมไม่เข้าใจความหมายนะครับ....เป็นตัวประกอปนอกหรือเปล่า..ตัวประกอปนอกจะมีตัวปรับแสดงค่าที่ปลายก้านที่ปัดน้ำฝน...แสดงค่าที่จอซ้ายมือ....ส่วนตัวประกอปในค่าจะแสดงอยู่ตรงกลางครับ....ไม่รู้ตรงนี้หรือเปล่าที่สงสัย มันมีค่าต่างๆกดทีเปลี่ยนที....มีอุณหภูมิ..เวลา..เวลาที่เครื่องทำงาน....ระยะทางที่วิ่ง....การกินน้ามันเฉลี่ยแสดงค่ากี่ลิตรต่อ100กิโล...ความเร็วเฉลี่ยที่รถวิ่ง....การกินน้ำมันขณะปัจจุบัน....เท่าที่นึกออกก็มีเท่านี้นะครับ...ส่วนตุ่มข้างล่างตรงก้านปัดน้ำฝนพอกดจอก็จะแสดงค่าเหมือนๆกันแต่คราวนี้จะบอกค่าสะสมของรถครับ..คืออีกตัวหนึ่งแสดงค่าเฉพาะขับเป็นครั้งๆ อีกตัวบอกค่าสะสมเป็นเดือนๆก็เก็บได้ จนกว่าจะไปเสียบกับคอมที่ศูนย์นะครับ ข้อมูลถึงเริ่มเก็บสะสมใหม่....ไม่รู้สื่ออันเดียวกันหรือไม่....เขียนๆไปชักงงเอง...ไม่เข้าใจถามใหม่ได้ครับ.....
    30 ก.ย. 2551 , 17:41:52 น